పేక మెడలు: ప్రతి ఒక్కరి జీవిత కథ

‘నా ప్రమ శివ’, ‘అందగారం’ ఫేమ్ వినోద్ కిషన్, అనూష కృష్ణ జంటగా నీలగిరి మామిళ్ల దర్శకత్వంలో ‘పేక మేడలు’ తెరకెక్కుతోంది. సేతుపతి ‘బాహుబలి’ సినిమాతో గుర్తింపు తెచ్చుకుని 2019లో క్రేజీ యాంట్స్ ప్రొడక్షన్స్ పతాకంపై రాకేష్ వర్రే హీరోగా నటించిన ‘ఎవ్వరికి జేడొద్దు’ సినిమా స్వీయ నిర్మాణంలో వచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. కొత్త టాలెంట్‌ను ఎంకరేజ్ చేస్తూ ఆయన నటించిన ‘పేక మేడలు’ (పేక మేడలు) సినిమా టీజర్‌ను బుధవారం హైదరాబాద్‌లో విడుదల చేశారు. ముఖ్య అతిథిగా హాజరైన విశ్వక్సేన్ టీజర్‌ను విడుదల చేశారు.

విశ్వక్ సేన్ మాట్లాడుతూ.. ‘‘రాకేష్ యిటాకర్ గా నటిస్తూనే నిర్మాతగా మారడం ఆనందంగా ఉంది. ఆ ఆనందం చాలా ఆనందంగా ఉంది. మన సంకల్పం దృఢంగా ఉంటే ఏదైనా సాధించగలం. ఈ సినిమా హీరో వినోద్ కళ్లతో నటిస్తారు. ఇప్పుడు ఆయన నేను చేస్తున్న సినిమాలో ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తోంది.ఈ సినిమా పోస్టర్లు, టీజర్ అద్భుతంగా ఉన్నాయి.. మంచి విజయం సాధిస్తుందన్న నమ్మకం ఉంది.నా సినిమాల విషయానికి వస్తే.. వచ్చే వారం నుంచి నా రెండు సినిమాల గురించిన అప్ డేట్స్ ఇస్తాను. వాటితో పాటు నేనూ సర్ ప్రైజ్ ఇస్తాను’’ అన్నారు.

నిర్మాత రాకేష్ వర్రే మాట్లాడుతూ “నేను హీరోగా చేశాను, నిర్మాతగా చేశాను. నా మొదటి సినిమా విషయంలో ఎవరు సహాయం చేయాలనుకున్నారో వారు చేయలేదు. రాబోయే దర్శకులు శశికిరణ్ తిక్క, రాహుల్ సంకృత్యాన్, తరుణ్ భాస్కర్ మరియు సుకుమార్, కొరటాల శివ వంటి దర్శకుల సపోర్ట్‌తో సినిమా విడుదల కాగలదా. మూడు రోజుల్లో తీయాల్సిన సినిమా 30 రోజులు ఆడింది. ఇప్పుడు ఇదే సినిమా నెట్‌ఫ్లిక్స్‌లో పాపులర్ సినిమాల్లో ఒకటిగా మారింది. ఇక ఏం చేద్దామా అని ఆలోచిస్తున్న తరుణంలో ఓ మిత్రుడి ద్వారా ‘పేక మేడలు’ కథ వచ్చింది. నిర్మాతగా ఈ చిత్రాన్ని ప్రారంభించాను. హైదరాబాద్‌లోని ఓ బస్తీలో జరిగే కథ ఇది. ‘ఎవరికి జేదోడు’ సినిమా తర్వాత వస్తున్న సినిమా కావడంతో స్టాండర్డ్‌గా చేశాం. విశ్వక్ అతిథిగా ఎందుకు వచ్చాడనే ప్రశ్న తలెత్తింది. ఆయన నిబద్ధత నాకు నచ్చింది. ప్రారంభంలో చాలా ఇబ్బందులు ఎదుర్కొన్నాడు. అందరూ స్టార్ అవ్వాలని కోరుకుంటారు. ‘ఫలక్‌నుమా దాస్‌’ సినిమాతో స్టార్‌గా ఎదిగాడు. అదే అతన్ని స్టార్‌గా మార్చలేదు. విశ్వక్ తో తొలి సినిమా చేసిన యాకూబ్ ఇప్పుడు నాతో సినిమా చేస్తున్నాడు. అంకితం చేయడం విశ్వక్‌గా చేయాలని యాకూబ్ తరచుగా వర్క్‌షాప్‌లో చెప్పేవాడు. నేను అదే అనుసరించాను. ఇప్పుడు నేను పిలిస్తే ఊహించని విధంగా టీజర్ రిలీజ్ కి వచ్చాడు. ఈ చిత్రానికి వినోద్, అనూష యాప్ట్. వీరిద్దరి చుట్టూనే సినిమా తిరుగుతుంది. బెస్ట్ ఆర్టిస్టులా నటించాడు.

దర్శకుడు నీలగిరి మాట్లాడుతూ.. యాక్టింగ్‌ స్కూల్‌లో ఉన్నప్పుడు దర్శకత్వంపై ఆసక్తి ఉండేది.. అనీస్‌ కురువిళ్ల దగ్గర అసిస్టెంట్‌ డైరెక్టర్‌గా పనిచేశాను.. అప్పుడే ఈ కథ నా మనసులోకి వచ్చింది.. బస్తీ జీవితం ఎలా ఉంటుంది.. ఎవరు అనే కాన్సెప్ట్‌తో ఈ సినిమా చేశాం. అక్కడ పేక మేడలు చేయబోతున్నాడు.జీవితంలో ప్రతి ఒక్కరికి ఎదురయ్యే కథ ఇది.ఇలాంటి కథ బయటకు పొక్కితే బజ్ క్రియేట్ చేస్తుందని నమ్మాం.రాకేష్ విన్న వెంటనే నిర్మాతగా ఓకే చెప్పాడు. మంచి టీమ్ ఏర్పడింది.. హీరో హీరోయిన్లు యాప్ట్.

‘పేక మేడలు’ సినిమాలో నేను చేసిన పాత్ర ఎప్పటికీ నిలిచిపోతుందని వినోద్ అన్నారు. ఇది రెండవ లాక్‌డౌన్‌లో నాకు వచ్చిన ఆఫర్. సోషల్ మీడియా ద్వారా వచ్చిన ఈ మెసేజ్ చూసి ఇది ఫేక్ అనుకున్నాను. కానీ ప్రయత్నించారు. తెలుగేతర హీరోని తెలుగు సినిమాలో తీసుకోవడం అంటే చాలా నమ్మకం అని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-27T14:34:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *