ఫ్యాక్ట్ చెక్: ఇమ్రాన్ ఖాన్ అరెస్టుపై నకిలీ పత్రం వైరల్‌గా మారింది

న్యూఢిల్లీ : అరెస్టుకు సంబంధించి పాకిస్థాన్ ప్రభుత్వం, మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్ మధ్య ఒప్పందం కుదిరిందంటూ ఓ నకిలీ పత్రం సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. అత్యాచారం, నగ్నత్వం లేకుండా విచారణ జరపాలని పత్రంలో పేర్కొంది. అయితే ఇదంతా బూటకమని తేలింది. అటువంటి ఒప్పందం కుదరలేదు మరియు ఈ పత్రం నకిలీదని తేలింది.

ఇమ్రాన్ ఖాన్‌పై చాలా కేసులు ఉన్నాయి. అవినీతి, దేశద్రోహం, ఉగ్రవాదం మరియు దైవదూషణ వంటి నేరారోపణలు విచారణలో ఉన్నాయి. అల్ ఖాదిర్ ట్రస్ట్ కేసులో ఇస్లామాబాద్ హైకోర్టుకు హాజరైనప్పుడు నేషనల్ అకౌంటబిలిటీ బ్యూరో (NAB) అధికారులు మే 9న అరెస్టు చేశారు. అతడి అరెస్ట్ చెల్లదని పాకిస్థాన్ సుప్రీంకోర్టు గురువారం తీర్పునిచ్చి వెంటనే విడుదల చేయాలని ఆదేశించింది. ఇస్లామాబాద్ హైకోర్టు శుక్రవారం ఆయనకు రెండు వారాల బెయిల్ మంజూరు చేసింది.

ఈ నేపథ్యంలో వైరల్ అవుతున్న నకిలీ పత్రాన్ని చూస్తుంటే.. ఇమ్రాన్ నేతృత్వంలోని పార్టీ పీటీఐ లెటర్ హెడ్ ను ఇందుకు ఉపయోగించినట్లు తెలుస్తోంది. ఇమ్రాన్ ఖాన్, అమెరికా రాయబారి డొనాల్డ్ బ్లామ్, పాక్ మంత్రి యూసఫ్ నసీమ్ ఖోఖర్ దీనిపై సంతకాలు చేసినట్లు తెలుస్తోంది. మే 8న అగ్రిమెంట్ కుదుర్చుకున్నట్లు రాసి.. ఇమ్రాన్ అరెస్ట్ తర్వాత అతడిపై అత్యాచారం చేయకుండా, నగ్నంగా ఉంచకుండా విచారించేందుకు ఒప్పందం కుదిరిందని అందులో రాశారు.

ఈ పత్రంలో ఏముంది?

1. విచారణ సమయంలో ఇమ్రాన్ బలవంతంగా నగ్నంగా ఉండకూడదు.

2. ఇమ్రాన్ పైల్స్ అనారోగ్యంతో ఉన్నందున అతనిపై అత్యాచారం చేయడానికి ఎవరూ అనుమతించకూడదు.

3. ఇమ్రాన్‌ను కొరడాలతో, కర్రలతో హింసించకూడదు.

ఈ పత్రం యొక్క ఫోటోను ట్విట్టర్‌లో పంచుకున్నారు. ఇమ్రాన్‌పై అత్యాచారం చేసేందుకు పాక్ సైన్యం ప్లాన్ చేస్తోంది.. మాజీ ప్రధానికి కూడా ఐఎస్‌ఐ కబ్జా నుంచి రక్షణ లేదు’ అని ట్వీట్ చేశాడు.

అయితే అది నకిలీ పత్రమని తేలింది. ఈ పత్రంలో పేర్కొన్న ఒప్పందం కుదరలేదని తెలిసింది. ఇంటీరియర్ సెక్రటరీ యూసుఫ్ నసీమ్ ఖోఖర్ ఈ పత్రంపై సంతకం చేసినట్లు తెలుస్తోంది. కానీ ఆయన 2023 మార్చి 7న పదవీ విరమణ చేశారు. ఈ ఒప్పందం మే 8న కుదిరినట్లు చూపుతున్నారు. ఆయన పదవీ విరమణ చేసిన రెండు నెలల తర్వాత ఈ ఒప్పందం కుదిరిందని చెప్పడం అబద్ధం. మరోవైపు, అతని పేరు కూడా తప్పుగా వ్రాయబడింది. యూసఫ్‌కు బదులుగా యూసుఫ్ అని వ్రాయబడింది.

PTI పార్టీ తరచుగా జారీ చేసే నోటిఫికేషన్‌లతో ఈ ఒప్పంద పత్రాన్ని పోల్చి చూస్తే కొన్ని వైరుధ్యాలు వెల్లడయ్యాయి. PTI సంవత్సరాన్ని పేర్కొంటూ నాలుగు అంకెలలో (2023) రాస్తుంది. ఈ పత్రంలో ఇది రెండు అంకెలలో (23) పేర్కొనబడింది.

మరోవైపు ఇది ఫేక్ డాక్యుమెంట్ అని పాకిస్థాన్ అధికారులు కూడా స్పష్టం చేశారు. ఇమ్రాన్‌తోనూ, అమెరికా రాయబారులతోనూ అలాంటి ఒప్పందం కుదరదని చెప్పారు.

ఇది కూడా చదవండి:

రాజస్థాన్ : గెహ్లాట్ కు ఆర్ఎస్ఎస్ ఫోబియా…బీజేపీ చీఫ్ ఫైర్..!

కర్ణాటక ఎన్నికల : ‘కింగ్‌మేకర్’ జేడీఎస్ రెడీ..బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లకు సైగలు..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *