బీజేపీ అన్నామలై: అన్నామలై పాదయాత్ర నేటి నుంచి ప్రారంభం కానుంది

– రామేశ్వరంలో ప్రారంభించనున్న అమిత్‌షా

– వంద రోజుల పర్యటనకు భారీ ఏర్పాట్లు

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): వచ్చే ఏడాది లోక్‌సభ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు అన్నామలై శుక్రవారం సాయంత్రం రామేశ్వరం నుంచి పాదయాత్ర ప్రారంభించనున్నారు. కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా పాదయాత్రను జెండా ఊపి ప్రారంభించి అనంతరం బహిరంగ సభలో ప్రసంగిస్తారు. అమిత్ షా ఢిల్లీ నుంచి రెండు రోజుల పర్యటనలో ఉన్నారు. సాయంత్రం 4.50 గంటలకు ప్రత్యేక విమానంలో మధురై విమానాశ్రయానికి చేరుకుంటారు. అక్కడి నుంచి హెలికాప్టర్‌లో రామేశ్వరం సమీపంలోని మండపం ప్రాంతానికి చేరుకుంటారు. అక్కడి నుంచి కారులో రామేశ్వరం చేరుకుని హోటల్‌లో విశ్రాంతి తీసుకుంటారు. సాయంత్రం 5.45 గంటలకు పాదయాత్ర సభా ప్రాంగణానికి వెళ్తారు. ఈ సమావేశంలో మాజీ మంత్రి పొన్‌ రాధాకృష్ణన్‌, భాజపా రాష్ట్ర వ్యవహారాల కో-ఇన్‌చార్జి పొంగులేటి సుధాకర్‌రెడ్డి, సీనియర్‌ నేతలు పాల్గొంటారు. ఈ భేటీ అనంతరం రాత్రికి అమిత్ షా హోటల్‌లో బస చేయనున్నారు. శనివారం ఉదయం ఆయన రామనాథస్వామి ఆలయాన్ని దర్శించుకుంటారు. ఉదయం 11 గంటలకు స్టార్ హోటల్ లో మాజీ రాష్ట్రపతి అబ్దుల్ కలాం పుస్తకావిష్కరణ కార్యక్రమంలో పాల్గొని కలాం కుటుంబ సభ్యులను కలుస్తారు. . మధ్యాహ్నం 12.40 గంటలకు కుతుకల్‌లోని వివేకానంద స్మారక మండపానికి చేరుకుంటారు.

అక్కడి నుంచి మండపం చేరుకున్న తర్వాత హెలికాప్టర్‌లో మధురై విమానాశ్రయానికి వెళ్లి మధ్యాహ్నం 2.15 గంటలకు ప్రత్యేక విమానంలో ఢిల్లీకి చేరుకుంటారు. అమిత్ షా పర్యటన, అన్నామలై పాదయాత్రను పురస్కరించుకుని డీఐజీ దురై నేతృత్వంలో ఐదుగురు ఎస్పీలు, 30 మంది డీఎస్పీలు, 60 మంది సీఐలు సహా దాదాపు రెండు వేల మంది పోలీసులతో కట్టుదిట్టమైన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. అన్నామలై పాదయాత్ర ప్రారంభోత్సవ సభ వేదికను బీజేపీ నిర్వాహకులు పార్లమెంట్ ఆకృతిలో డిజైన్ చేశారు. రామేశ్వరం బస్టాండ్ నుంచి పాంబన్ వంతెన వరకు రోడ్డుకు ఇరువైపులా పార్టీ జెండాలు, స్వాగత తోరణాలు ఏర్పాటు చేశారు. తొమ్మిదేళ్ల పాలనలో బీజేపీ అమలు చేసిన సంక్షేమ పథకాలను తెలియజేసేందుకు ముద్రించిన పుస్తకాలు, కరపత్రాలను అన్నామలై పాదయాత్రలో ప్రజలకు పంపిణీ చేయనున్నారు. పాదయాత్ర మార్గంలోని పుణ్యక్షేత్రాల నుంచి మట్టిని సేకరించి, పాదయాత్ర అనంతరం ఆ మట్టితో భారతమాత విగ్రహాన్ని తయారు చేయనున్నారు. శుక్రవారం పాదయాత్ర చేపట్టనున్న అన్నామలై రామేశ్వరం నగరమంతా పర్యటించనున్నారు. రాత్రి రామేశ్వరంలో బస చేసిన తర్వాత మరుసటి రోజు బయలుదేరి తంగచిమత్, పాంబన్ ప్రాంతాల్లోని ప్రజలను కలుస్తారు. రామనాధపురంలో రాత్రి బస చేస్తారు. ఈ నెల 30న ముదగలత్తూరు, పరమకుడి, తిరువట్టనై ప్రాంతాల్లో, ఆగస్టు 1న మధురైలో, 2న అలంగుడిలో పాదయాత్ర నిర్వహించనున్నారు. వచ్చే ఏడాది జనవరి 11న చెన్నై నగరంలో ఈ పాదయాత్ర ముగియనుంది.

EPSకి హాజరుకావాలా?

అన్నామలై పాదయాత్ర ప్రారంభోత్సవానికి అన్నాడీఎంకే ప్రధాన కార్యదర్శి ఎడప్పాడి పళనిస్వామి వస్తారా లేదా అన్న చర్చ రాజకీయ వర్గాల్లో సాగుతోంది. ఈ యాత్రకు రావాల్సిందిగా ఎడప్పాడిని బీజేపీ ఆహ్వానించింది. అయితే ఆయన హాజరవుతారా లేదా అన్నదానిపై ఇప్పటి వరకు ఏఐఏడీఎంకే నుంచి ఎలాంటి ప్రకటన రాలేదు. దీంతో ఆయన రాకపై బీజేపీ వర్గాల్లో చర్చ జరుగుతోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-28T08:43:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *