బ్రిక్స్ సమ్మిట్: అరెస్టు భయంతో పుతిన్ దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనను రద్దు చేసుకున్నారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-19T21:21:05+05:30 IST

జోహన్నెస్‌బర్గ్‌లో జరిగే బ్రిక్స్ సమావేశానికి రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ హాజరుకావడం లేదు. ఉక్రెయిన్‌కు వ్యతిరేకంగా గత మార్చిలో పుతిన్‌పై అంతర్జాతీయ క్రిమినల్ కోర్టు అరెస్ట్ వారెంట్ జారీ చేసింది. బ్రిక్స్ సదస్సుకు పుతిన్ వస్తే.. దక్షిణాఫ్రికా అరెస్ట్ చేయాల్సి ఉంటుంది.

బ్రిక్స్ సమ్మిట్: అరెస్టు భయంతో పుతిన్ దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనను రద్దు చేసుకున్నారు

కేప్ టౌన్: ఆగస్టు 22-24 తేదీల్లో జోహన్నెస్‌బర్గ్‌లో జరగనున్న బ్రిక్స్ సమావేశానికి రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ హాజరుకావడం లేదు. ఆయన స్థానంలో ఆ దేశ అధ్యక్షుడు సెర్గీ లావ్‌రోవ్‌ రానున్నారు. గత మార్చిలో, ఉక్రెయిన్‌పై చర్యలకు పుతిన్‌పై అంతర్జాతీయ క్రిమినల్ కోర్టు (ఐసిసి) అరెస్ట్ వారెంట్ జారీ చేసింది. బ్రిక్స్ సదస్సుకు పుతిన్ వస్తే.. దక్షిణాఫ్రికా అరెస్ట్ చేయాల్సి ఉంటుంది. ఈ నేపథ్యంలో బ్రిక్స్ సదస్సుకు పుతిన్ హాజరుకావడం లేదని దక్షిణాఫ్రికా వెల్లడించింది. బ్రిక్స్ సదస్సుకు హాజరుకావద్దని దక్షిణాఫ్రికా అధ్యక్షుడు సిరిల్ రామఫోసా మంగళవారం పుతిన్‌ను కోరారు. మరుసటి రోజు పుతిన్ రావడం లేదని దక్షిణాఫ్రికా ప్రకటించడం విశేషం.

ఉక్రెయిన్ నుండి పిల్లల అపహరణకు సంబంధించిన యుద్ధ నేరాలకు సంబంధించి పుతిన్‌పై ఐసిసి అరెస్ట్ వారెంట్ జారీ చేసినందున అతను జోహన్నెస్‌బర్గ్‌కు వస్తే దక్షిణాఫ్రికా కోర్టు ఆదేశాన్ని ఉల్లంఘించవలసి వస్తుంది. అదే జరిగితే రష్యాతో యుద్ధ ప్రకటనే అవుతుందని దక్షిణాఫ్రికా ఆందోళన చెందుతోంది. రష్యాతో యుద్ధం దక్షిణాఫ్రికా రాజ్యాంగానికి విరుద్ధమని కూడా చెబుతోంది. తాము ఇప్పటికే ఉక్రెయిన్-రష్యాతో శాంతి ప్రయత్నాలు చేస్తున్నామని, ఒకవేళ ఆయనను అరెస్ట్ చేయాల్సి వస్తే అది తమ శాంతి ప్రయత్నాలకు విఘాతం కలిగిస్తుందని అంటున్నారు. బ్రిక్స్‌లో బ్రెజిల్, రష్యా, ఇండియా, చైనా మరియు దక్షిణాఫ్రికా ఉన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-19T21:21:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *