భారత్ వర్సెస్ బంగ్లాదేశ్: వన్డే క్రికెట్ చరిత్రలో భారత అమ్మాయిలకు తొలి ఓటమి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-16T19:18:16+05:30 IST

బంగ్లాదేశ్‌ పర్యటనలో భారత మహిళల జట్టు వరుసగా రెండో మ్యాచ్‌లోనూ ఓడిపోయింది. డక్‌వర్త్ లూయిస్ పద్ధతిలో జరిగిన తొలి వన్డేలో బంగ్లాదేశ్ మహిళల జట్టు 40 పరుగుల తేడాతో భారత జట్టుపై విజయం సాధించింది. మహిళల క్రికెట్ వన్డే ఫార్మాట్‌లో భారత్‌పై బంగ్లాదేశ్‌కు ఇదే తొలి విజయం.

భారత్ వర్సెస్ బంగ్లాదేశ్: వన్డే క్రికెట్ చరిత్రలో భారత అమ్మాయిలకు తొలి ఓటమి

ఢాకా: బంగ్లాదేశ్ పర్యటనలో భారత మహిళల జట్టు వరుసగా రెండో మ్యాచ్‌లో ఓటమి పాలైంది. డక్‌వర్త్ లూయిస్ పద్ధతిలో జరిగిన తొలి వన్డేలో బంగ్లాదేశ్ మహిళల జట్టు 40 పరుగుల తేడాతో భారత జట్టుపై విజయం సాధించింది. మహిళల క్రికెట్ వన్డే ఫార్మాట్‌లో భారత్‌పై బంగ్లాదేశ్‌కు ఇదే తొలి విజయం. వన్డే క్రికెట్ చరిత్రలో తొలిసారిగా బంగ్లాదేశ్ చేతిలో భారత అమ్మాయిలు ఓడిపోయారు. బ్యాట్స్‌మెన్‌లు జట్టులో ఘోరంగా విఫలమయ్యారు. చిన్న టార్గెట్ కూడా చేధించలేక మన అమ్మాయిలు చేతులెత్తేశారు. 44 ఓవర్లలో 153 పరుగుల స్వల్ప లక్ష్యాన్ని ఛేదించిన భారత అమ్మాయిలు ఏ దశలోనూ విజయం సాధించేలా కనిపించలేదు. బంగ్లాదేశ్ బౌలర్లు ఆరంభం నుంచే వరుస వికెట్లు కోల్పోయారు. 100 పరుగుల మార్కును దాటిన భారత మహిళల జట్టు 35.5 ఓవర్లలో 113 పరుగులకే కుప్పకూలింది. 40 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయింది. 20 పరుగులు చేసిన దీప్తి శర్మ టాప్ స్కోరర్ గా నిలవడం గమనార్హం. అమంజోత్ కౌర్ 15, యాస్తికా భాటియా 15, స్మృతి మంధాన 11, ప్రియా పునియా 10, జెమీమా రోడ్రిగ్స్ 10, కెప్టెన్ హర్మన్ ప్రీత్ కౌర్ 5 పరుగులు మాత్రమే చేశారు. బంగ్లాదేశ్ బౌలర్లలో పేసర్ మారుఫా అక్టర్ 4 వికెట్లు, స్పిన్నర్ రబెయా ఖాన్ 3 వికెట్లు తీశారు.

మ్యాచ్ ప్రారంభానికి ముందు వర్షం కారణంగా టాస్ ఆలస్యమైంది. వర్షం ఆగడంతో అంపైర్లు డక్‌వర్త్ లూయిస్ పద్ధతి ప్రకారం మ్యాచ్‌ను 44 ఓవర్లకు కుదించారు. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన బంగ్లాదేశ్ మహిళలు 43 ఓవర్లలో 152 పరుగులకు ఆలౌటయ్యారు. 39 పరుగులు చేసిన ఆ జట్టులో కెప్టెన్ నిగర్ సుల్తానా టాప్ స్కోరర్. 27 పరుగులు చేసిన ఫర్గానా హొక్‌కు ఇబ్బంది లేదంటోంది. భారత బౌలర్లలో అరంగేట్ర పేసర్ అమంజోత్ కౌర్ 4 వికెట్లతో చెలరేగింది. దేవికా వైద్య 2 వికెట్లు, దీప్తి శర్మ ఒక వికెట్ తీశారు. బంగ్లాదేశ్ ప్లేయర్ మారుఫా అక్టర్ ప్లేయర్ ఆఫ్ మ్యాచ్ అవార్డును గెలుచుకున్నాడు. ఈ విజయంతో మూడు వన్డేల సిరీస్‌లో బంగ్లాదేశ్ జట్టు 1-0 ఆధిక్యంలో నిలిచింది. కాగా, బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన చివరి టీ20 మ్యాచ్‌లోనూ భారత జట్టు ఓడిపోయింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-16T19:18:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *