మణిపూర్ సీఎం: మణిపూర్ త్వరలో బాగుపడుతుంది: బీరెన్ సింగ్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-28T21:04:42+05:30 IST

రెండు నెలలకు పైగా హింసాకాండతో అట్టుడుకుతున్న మణిపూర్‌లో మునుపెన్నడూ లేని పరిస్థితి త్వరలో ఏర్పడనుందని, అందుకు కృషి చేస్తున్నామన్నారు. సీఎం రాజీనామా చేయాలన్న విపక్షాల డిమాండ్‌ను ఆయన తోసిపుచ్చారు. తాను మణిపూర్ ప్రజల కోసం పనిచేస్తున్నానని చెప్పారు.

మణిపూర్ సీఎం: మణిపూర్ త్వరలో బాగుపడుతుంది: బీరెన్ సింగ్

ఇంఫాల్: రెండు నెలలకు పైగా హింసతో అల్లాడుతున్న మణిపూర్‌లో అపూర్వమైన పరిస్థితులు త్వరలో నెలకొంటాయని, అందుకు కృషి చేస్తున్నామని ముఖ్యమంత్రి ఎన్.బీరెన్ సింగ్ తెలిపారు. ఓ మీడియా సంస్థకు ఇచ్చిన ప్రత్యేక ఇంటర్వ్యూలో సీఎం రాజీనామా చేయాలన్న విపక్షాల డిమాండ్‌ను ఆయన తోసిపుచ్చారు. తాను మణిపూర్ ప్రజల కోసం పనిచేస్తున్నానని చెప్పారు.

“వారు (ప్రతిపక్షాలు) తప్పకుండా నా రాజీనామాను డిమాండ్ చేస్తారు. కానీ నేను వారి కోసం పనిచేయడం లేదు. రాష్ట్ర ప్రజల కోసం పని చేస్తున్నాను. రాష్ట్రంలో తక్షణ శాంతిభద్రతలకు నా మొదటి ప్రాధాన్యత. కుకీ సోదరులతో చర్చలు జరపడానికి మేము బృందాలను పంపాము. ప్రజలకు స్వేచ్ఛ.. వారిని కలవాలని కుకీ సోదరులకు నేను విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాను. మాయిట్ సోదరులతో కూడా సంప్రదింపులు జరపడానికి మేము బృందాలను పంపాము. “రాష్ట్రంలో అల్లర్లకు ముందు ఉన్న పరిస్థితులకు తిరిగి రావడమే నా తక్షణ కర్తవ్యం” అని బీరెన్ సింగ్ అన్నారు. మణిపూర్ తన రాష్ట్రమని, కుకీలు, నాగాలు, మీట్‌లు అందరూ తన ప్రజలని, వారితో కలిసి జీవిస్తానని అన్నారు.జరిగిన ఘటనలన్నీ దురదృష్టకరమని.. హింసకు గల కారణాలను అడిగితే వివరంగా చెప్పలేనని చెప్పారు. మరియు విచారణ కమిషన్ పూర్తి వివరాలను వెల్లడిస్తుంది.రాష్ట్రంలో శాంతిభద్రతలను క్రమం తప్పకుండా సమీక్షిస్తున్నందుకు ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ మరియు కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షాలకు కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. మోడీ మరియు షా కుకీలు మరియు మైతీస్ మధ్య శాంతి చర్చల ప్రక్రియను ప్రారంభించారు. ఇది మంచి ప్రారంభమని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-28T21:04:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *