మేకప్: ఉదయాన్నే మీ చర్మం మెరిసిపోవాలంటే..! | మేకప్‌పై ప్రత్యేక శ్రద్ధ ఉండాలి

మీరు ఉదయాన్నే మెరిసే చర్మంతో మేల్కొనాలనుకుంటే, రాత్రి పడుకునే ముందు అన్ని మేకప్‌లను తొలగించండి. అయితే అందుకు ఉపయోగించే సాధనాల సంగతేంటి…

క్లెన్సర్

మనం ఉపయోగించే రోజువారీ క్లెన్సర్ ఫౌండేషన్‌ను తీసివేసి పూర్తిగా బ్లష్ చేయాలి. ఇందుకోసం ముఖానికి క్లెన్సర్ రాసి మసాజ్ చేసి కాసేపు అలాగే ఉంచాలి. మసాజ్ చేసేటప్పుడు జుట్టుకు, గడ్డం కింద మరియు కళ్ల చుట్టూ ప్రత్యేక శ్రద్ధ ఉండాలి. తర్వాత కాటన్ వాష్‌క్లాత్‌తో క్లెన్సర్‌ను తుడవండి.

క్లెన్సింగ్ ఆయిల్

చర్మం పైభాగంలో మేకప్ తొలగించే ప్రక్రియ సున్నితంగా ఉండాలి. మేకప్ తొలగించే ప్రక్రియలో, చర్మం తడిగా లేదా డీహైడ్రేట్ కాకుండా చూసుకోవాలి. దీని కోసం క్లెన్సింగ్ ఆయిల్ ఉపయోగించవచ్చు. మీ వేళ్లతో కొంచెం నూనె తీసుకుని కనురెప్పలు, కనుబొమ్మలు, పెదవులు, మిగిలిన ముఖంపై అప్లై చేసి సున్నితంగా మసాజ్ చేయాలి. ఇలా చేయడం వల్ల మీ చర్మం మేకప్‌ను వదులుతుంది మరియు కాంతివంతంగా ఉంటుంది. ఇలా మసాజ్ చేసిన తర్వాత, కాటన్ ప్యాడ్ తీసుకుని, దానిపై కాస్త క్లెన్సింగ్ ఆయిల్ పోసి, మేకప్ ను ఒక దిశలో తొలగించండి.

ఆవిరి వేడి

రెండు నిమిషాలు వేడి నీటితో ఆవిరి పట్టండి. దాంతో చర్మ రంధ్రాలు తెరుచుకుని క్లీనర్ సులభంగా చొచ్చుకొనిపోయి సెబమ్‌ను పూర్తిగా తొలగిస్తుంది. అదనపు మృదుత్వం మరియు ఉపశమనం కోసం లావెండర్ నూనెను వేడి నీటిలో కూడా చేర్చవచ్చు.

కళ్ళపై అదనపు శ్రద్ధ

మాస్కరా మరియు లైనర్లను తొలగించడం కష్టం. కళ్ళు సెన్సిటివ్‌గా ఉన్నందున మస్కరా మరియు లైనర్‌లను స్క్రబ్ చేయడం సాధ్యం కాదు. కాబట్టి కంటి మేకప్‌ను తొలగించడానికి ప్రత్యేకంగా నూనె ఆధారిత కాటన్ ప్యాడ్‌లను ఉపయోగించండి. వీటిని ఉపయోగించాలంటే కళ్లను మూసుకుని కనురెప్పలపై పది సెకన్ల పాటు ఉంచి, వాటిని మెల్లగా రుద్దితే మేకప్ తొలగిపోతుంది. క్లెన్సింగ్ ఆయిల్ జలనిరోధిత మాస్కరాను తొలగించడానికి మాత్రమే ఉపయోగించాలి. దీని కోసం, రిమూవర్‌లో ప్యాడ్‌ను నానబెట్టి, మూసివున్న కనురెప్పలపై కొన్ని సెకన్ల పాటు ఉంచి, ప్యాడ్‌ను సున్నితంగా రుద్దండి. ఇలా చేయడం వల్ల మస్కారా పూర్తిగా తొలగిపోతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-17T12:24:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *