మేకప్: కొన్ని చిట్కాలతో గోళ్ల అందాన్ని రెట్టింపు చేయండి!

మేకప్‌లో గోళ్లను అందంగా తీర్చిదిద్దుకోవడం కూడా ఓ భాగమే! కానీ మీరు మీ గోర్లు ఆకట్టుకునేలా కనిపించాలంటే, మీరు తప్పనిసరిగా మానిక్యూర్ చేయించుకోవాలని మేము భావిస్తున్నాము. అయితే గోళ్ల అందాన్ని వాటంతట అవే రెట్టింపు చేసే చిట్కాలు ఉన్నాయి. కొన్ని చిన్నపాటి జాగ్రత్తలు పాటిస్తే గోళ్ల అందం ఇనుమడింపబడుతుంది.

నెయిల్ పాలిష్

నిపుణులు సిఫార్సు చేసిన నాణ్యమైన నెయిల్ పాలిష్‌లను మాత్రమే ఎంచుకోండి. నాసి రకం నెయిల్ పాలిష్‌లు గోళ్లను దెబ్బతీస్తాయి మరియు విరిగిపోతాయి. అలాగే, గోళ్ల సహజ లేత గులాబీ రంగు పసుపు పచ్చగా మారవచ్చు. గోళ్లు కూడా ప్రాణాన్ని కోల్పోతాయి.

ఫైలింగ్/బఫింగ్

నెయిల్ బెడ్‌కు రక్త ప్రసరణను పెంచడానికి మరియు గోర్లు బలంగా ఉంచడానికి బఫింగ్ అవసరం. బఫింగ్ లేదా ఫైలింగ్ చేయడం వల్ల గోళ్లు మృదువుగా ఉంటాయి మరియు నెయిల్ పాలిష్ గోళ్లపై సమానంగా వ్యాపిస్తుంది. ఫైలింగ్‌తో గోళ్ల అంచులు కూడా మృదువుగా మారతాయి. ఇది గోళ్ల పైన పేరుకుపోయిన మురికిని కూడా వదులుతుంది.

బేస్ మరియు టాప్ కోట్లు

గోళ్లకు ఒక్కసారి పెయింటింగ్ వేస్తే సరిపోదు. వేలుగోళ్లపై అవక్షేపం మరియు నూనెలు గోర్లు రంగు మారడానికి కారణమవుతాయి. కాబట్టి గట్టి పునాది అవసరం. రంగు టాప్ కోట్‌తో బాగా కట్టుబడి ఉంటుంది మరియు ఫ్లేకింగ్‌ను నిరోధిస్తుంది. టాప్ కోట్ చక్కటి పాలిష్ లుక్ ఇస్తుంది.

నేర్పుగా, ఓపికగా

బాటిల్‌లోని బ్రష్‌ను నేరుగా గోరుపై ఉంచకుండా, అదనపు నెయిల్ పాలిష్‌ను తొలగించడానికి బ్రష్‌ను బాటిల్ అంచుల చుట్టూ రుద్దండి. అప్పుడు బ్రష్‌ను క్యూటికల్ దగ్గర గోరు మధ్యలో నుండి గోరు అంచు వరకు ఒకే స్ట్రోక్‌లో లాగాలి. కుడి చేతి యొక్క గోళ్ళను పెయింటింగ్ చేస్తున్నప్పుడు, ఎడమ చేతి వేళ్ళతో, చేతిని ఒక చదునైన ఉపరితలంపై ఉంచండి మరియు అన్ని గోళ్ళను పెయింట్ చేయడానికి అనుకూలమైన దిశలో తిప్పండి.

ఎండబెట్టడం సమయం

నెయిల్ పాలిష్ పూర్తిగా ఆరబెట్టడానికి సమయం ఇవ్వండి. ఈ సమయాలు నెయిల్ పాలిష్ రకం మరియు వర్తించే కోట్ల సంఖ్యపై ఆధారపడి ఉంటాయి. గట్టర్‌కు రంగు బాగా అతుక్కోవడానికి కనీసం 20 నిమిషాలు పడుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-15T11:26:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *