మేకప్: సమ్మోహన కళ్లకు…! | కంటి అలంకరణపై కొన్ని చిట్కాలు

కంటి అలంకరణ యొక్క ప్రాథమిక సూత్రాలు అందరికీ తెలుసు. ఏళ్ల తరబడి వాడుతున్నా కంటి అలంకరణకు సంబంధించిన కొన్ని ట్రిక్స్ అందరికీ తెలియకపోవచ్చు. ఇప్పుడు వాటిని పరిశీలిద్దాం!

మందపాటి వెంట్రుకల కోసం: మాస్కరా కనురెప్పలకు చక్కని రూపాన్ని ఇస్తుంది. అయితే అవి మందంగా కనిపించాలంటే పాటించాల్సిన చిట్కా ఉంది. దీని కోసం కనురెప్పలకు పూత పూసిన తర్వాత లూజ్ పౌడర్ తో కనురెప్పలకు పూత వేయండి. తర్వాత కనురెప్పలు దట్టంగా కనిపించేలా చేయడానికి రెండవ కోటు మస్కారా వేయండి.

త్రిభుజాకార ఆకారంలో కన్సీలర్: కళ్ల కింద కన్సీలర్‌ను చుక్కల్లో వేయడానికి బదులుగా, తలక్రిందులుగా ఉండే త్రిభుజం ఆకారంలో కన్సీలర్‌ను అప్లై చేయాలి. తర్వాత కళ్ల వైపు రుద్దాలి. ఇలా చేస్తే కళ్ల కింద నలుపు వెంటనే పోతుంది.

ఐలైనర్ ఇలా: అందరి కళ్లు ఒకేలా ఉండవు. కాబట్టి ప్రతి ఒక్కరూ తమ కళ్లకు సరిపోయే ఐలైనర్‌ని గీయాలి. హుడ్డ్, డౌన్ టర్న్డ్, మోనో లిడ్, రౌండ్.. ఈ నాలుగు రకాల్లో మీకు ఏ ఐ షేప్ ఉందో కనుక్కోవాలి మరియు వాటికి ఐలైనర్ వేయడానికి ఉత్తమమైన మార్గం నేర్చుకోవాలి. ముక్కు దగ్గర కనురెప్పల నుండి ప్రారంభించి, చివరి వరకు ఐలైనర్‌ను గీయండి.

తప్పుడు కనురెప్పలు: జిగురును అప్లై చేసిన వెంటనే కనురెప్పలపై తప్పుడు కనురెప్పలను అతికించకూడదు. కనురెప్పలకు వర్తించే జిగురు పొడిగా ఉండటానికి 30 సెకన్లు వేచి ఉండండి. ఇలా చేయడం ద్వారా, తప్పుడు వెంట్రుకలు మూతలు జారవు. వీటిని క్షితిజ సమాంతరంగా అప్లై చేయడానికి, కనురెప్పలను క్రిందికి దించి, అప్లై చేసేటప్పుడు క్రిందికి చూడండి.

మాస్కరా ఇలా: మీకు ఇష్టమైన మాస్కరా చిక్కగా మారడం ప్రారంభిస్తే, దానికి కొన్ని చుక్కల సెలైన్ వాటర్ జోడించండి. అప్పుడు బ్రష్‌తో కదిలించడం మాస్కరాను పలుచన చేస్తుంది. ఇలా చేయడం వల్ల మస్కారా షెల్ఫ్ లైఫ్ పెరుగుతుంది.

ఐషాడో ఐలైనర్: మీకు ఐలైనర్ లేకపోతే చింతించాల్సిన అవసరం లేదు. యాంగిల్ బ్రష్‌ను నీటిలో తడిపి, ఐషాడోలో ముంచండి. తర్వాత ఐలైనర్ లాగా కనురెప్పల మీద అప్లై చేయండి.

డార్క్ లైనర్: ఐలైనర్‌ను అప్లై చేస్తున్నప్పుడు, బ్లాక్ ఐలైనర్‌తో కనురెప్పపై ఆ చివర నుండి ఈ చివరి వరకు గీతను గీస్తాము. అయితే ఇలా చేయడం వల్ల కళ్లు చిన్నవిగా కనిపిస్తాయి. బదులుగా, కనురెప్ప చివరి నుండి మధ్య వరకు బ్లాక్ ఐలైనర్ మరియు మిగిలిన సగానికి లేత రంగు ఐలైనర్ అప్లై చేయాలి. మీకు స్మోకీ కళ్ళు కావాలంటే, మొత్తం నలుపును ఉపయోగించండి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-24T12:03:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *