రష్యా వాగ్నర్: రష్యా కలలో కూడా ఊహించని పరిణామం.. సైన్యంపై తిరుగుబాటు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-24T14:56:39+05:30 IST

ఉక్రెయిన్ పై యుద్ధం కొనసాగిస్తున్న రష్యాకు ఊహించని పరిణామం ఎదురైంది. ఉక్రెయిన్‌పై ఎడతెగని యుద్ధంలో రష్యాకు మద్దతుగా పోరాడుతున్న కిరాయి సైన్యం ‘వాగ్నర్ గ్రూప్’ తిరుగుబాటు చేసింది. రష్యా సైనిక నాయకత్వాన్ని కూలదోయడానికి అవసరమైన అన్ని చర్యలు తీసుకుంటామని ప్రకటించింది.

రష్యా వాగ్నర్: రష్యా కలలో కూడా ఊహించని పరిణామం.. సైన్యంపై తిరుగుబాటు

మాస్కో: ఉక్రెయిన్ పై యుద్ధం కొనసాగిస్తున్న రష్యాకు ఊహించని పరిణామం ఎదురైంది. ఉక్రెయిన్‌పై ఎడతెగని యుద్ధంలో రష్యాకు మద్దతుగా పోరాడుతున్న కిరాయి సైన్యం ‘వాగ్నర్ గ్రూప్’ తిరుగుబాటు చేసింది. రష్యా సైనిక నాయకత్వాన్ని కూలదోయడానికి అవసరమైన అన్ని చర్యలు తీసుకుంటామని ప్రకటించింది. ఈ మేరకు వాగ్నర్ గ్రూప్ అధినేత యెవ్జెనీ ప్రిగోజిన్ ఓ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. దీనికి సంబంధించి లీకైన ఆడియో రష్యా అధ్యక్షుడు పుతిన్‌ను ఉర్రూతలూగిస్తోంది. ప్రిగోజిన్‌ను ‘సాయుధ తిరుగుబాటుదారు’గా రష్యా అభివర్ణించిన ఒక రోజు తర్వాత ఈ పరిణామం చోటు చేసుకుంది. వాగ్నర్ గ్రూప్ (అధికారికంగా PMC వాగ్నర్) ఒక ప్రైవేట్ సైనిక సంస్థ.

వాగ్నర్ గ్రూప్ (అధికారికంగా PMC వాగ్నర్) ఒక ప్రైవేట్ సైనిక సంస్థ. దీనిని యవ్జెనీ ప్రిగోజిన్ నిర్వహిస్తారు. ఆర్థిక వ్యవహారాలు కూడా ఆయనే చూసుకుంటున్నారు. ప్రస్తుతం ప్రిగోజిన్ వయసు 61 ఏళ్లు. గతంలో రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ వద్ద చెఫ్‌గా పనిచేశారు. తన క్యాటరింగ్ వ్యాపారంతో ప్రభుత్వ కార్యక్రమాలకు పూనుకుంటున్నాడు.

శీర్షికలేని-3.jpg

వాగ్నెర్ గ్రూప్ మొదట 2014లో గుర్తించబడింది. ఆ సమయంలో తూర్పు ఉక్రెయిన్‌లో రష్యా అనుకూల వేర్పాటువాద శక్తులకు మద్దతు ఇస్తోంది. అప్పటి వరకు ఈ బృందం రహస్యంగా కార్యకలాపాలు నిర్వహిస్తోంది. ఇది ఎక్కువగా ఆఫ్రికా మరియు మిడిల్ ఈస్ట్ దేశాలలో పనిచేస్తుంది. ఆ సమయంలో, రష్యన్ శ్రేష్ఠులు మరియు ప్రత్యేక దళాలకు చెందిన 5000 మందికి పైగా యోధులు ఇందులో పనిచేస్తున్నారని అంచనా. అయితే, ఈ ఏడాది జనవరిలో UK రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ సమాచారం ప్రకారం, ఉక్రెయిన్‌లోని 50,000 మంది యోధులు వాగ్నర్ గ్రూప్ తరపున రష్యాలో పోరాడారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-24T15:36:47+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *