AP Politics: నా డేటా- నా హక్కు.. ఉద్యమం ప్రారంభించిన ఏపీ ప్రజలు | నా డేటా

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-21T13:33:26+05:30 IST

వాలంటీర్లు ప్రజల డేటాను సేకరించి దుర్వినియోగం చేస్తున్నారని జనసేన అధినేత పవన్ కల్యాణ్ తీవ్ర ఆరోపణలు చేశారు. ఈ వ్యాఖ్యల నేపథ్యంలో తమ డేటా దుర్వినియోగం అవుతోందని ఏపీ ప్రజలు ఆలస్యంగా గ్రహించారు. సమాచార సేకరణ పేరుతో జగన్ ప్రభుత్వాన్ని సోషల్ మీడియా వేదికగా ప్రజలు, కేసులు, అలవాట్లు, ఏ పార్టీకి మద్దతిచ్చిన వారి వ్యక్తిగత వివరాలు, ఆదాయం, కులం, వివాహేతర సంబంధాలు, సోషల్ మీడియా ఖాతాలు, వాహనాల వివరాలు, వారి రిజిస్ట్రేషన్ వివరాలు సేకరించాలని ప్రశ్నిస్తున్నారు. వారి కుటుంబ సభ్యులు ఉంటున్న సంఖ్యలు. .

    ఏపీ రాజకీయాలు: నా డేటా- నా హక్కు.. అంటూ ఏపీ ప్రజలు ఉద్యమానికి శ్రీకారం చుట్టారు

ఏపీ (ఆంధ్రప్రదేశ్)లో జగన్ ప్రభుత్వం అనుసరిస్తున్న విధానాలపై ప్రజల్లో తిరుగుబాటు మొదలైంది. సంక్షేమ పథకాలను ప్రజలకు అందించేందుకు జగన్ ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న వాలంటీర్ వ్యవస్థ అనేక అక్రమాలకు పాల్పడుతోంది. వాలంటీర్లు ప్రజల డేటాను సేకరించి దుర్వినియోగం చేస్తున్నారని జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ తీవ్రంగా ఆరోపిస్తున్నారు. దీంతో అధికార పార్టీ వైఎస్సార్సీపీలో కలకలం రేగింది. గతంలో టీడీపీ హయాంలో డేటా స్కామ్ అంటూ ఆరోపణలు చేసిన వైసీపీ అధినేత జగన్ ఇప్పుడు అధికారాన్ని అడ్డుపెట్టుకుని అక్రమంగా ప్రజల డేటా సేకరిస్తూ రెడ్ హ్యాండెడ్ గా దొరికిపోయారన్న పవన్ విమర్శల్లో నిజమెంతో స్పష్టమవుతోంది. దీంతో నా డేటా నా హక్కు అంటూ సోషల్ మీడియాలో జనాలు ఉద్యమం చేస్తున్నారు. తమ డేటాను సేకరించే హక్కు జగన్ ప్రభుత్వానికి ఎవరు ఇచ్చారని ప్రశ్నిస్తున్నారు.

తమ డేటా దుర్వినియోగం అవుతోందని ఏపీ ప్రజలు ఆలస్యంగా గుర్తించారు. ఈ నేపథ్యంలో సమాచార సేకరణ పేరుతో వ్యక్తుల వ్యక్తిగత వివరాలు, కేసులు, అలవాట్లు, వారు ఏ పార్టీకి మద్దతు ఇస్తున్నారు, ఆదాయం, కులం, వివాహేతర సంబంధాలు, సోషల్ మీడియా ఖాతాలు, వాహనాల వివరాలు, వారి రిజిస్ట్రేషన్ నంబర్లు, వారి కుటుంబ సభ్యులు ఎక్కడ ఉంటున్నారు. అని ప్రజలు ప్రశ్నిస్తున్నారు. వాలంటీర్ పేరుతో ప్రజల నుంచి డేటా ఎందుకు సేకరిస్తున్నారని, మీరు ప్రభుత్వ అధికారి అయితే మీ ఐడీ కార్డు చూపించాలని కోరారు. అయితే వాలంటీర్ అడిగిన వ్యక్తికి గీతం కాలేజీ ఐడీ కార్డు చూపించడంతో స్థానికులు ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేశారు. సమాచార సేకరణ వ్యవహారంలో పవన్ కళ్యాణ్ చేసిన స్కాం బయటపడటంతో జగన్ ప్రభుత్వం పవన్ కళ్యాణ్ పై ఎదురుదాడి చేస్తోంది. వాలంటీర్లతో బైఠాయించి ధర్నాలు చేస్తున్న పవన్ పై కేసులు నమోదు చేస్తున్నారు.

ప్రజల డేటా కొత్త నూనె లాంటిదని.. ముడి చమురు అంత విలువైనదని పవన్ కల్యాణ్ ఇటీవల వ్యాఖ్యానించారు. డేటా రక్షణ అత్యంత కీలకమని ఆయన అన్నారు. వైసీపీ ప్రభుత్వం ప్రజల డేటా మొత్తాన్ని హైదరాబాద్‌లోని కంపెనీలకు తరలిస్తోందని ఆరోపించారు. ప్రజల డేటా దుర్వినియోగమైతే బాధ్యత ఎవరిదని పవన్ ప్రశ్నించారు. ప్రజల డేటాను భద్రపరచడం వెనుక ఎవరున్నారని హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఫీల్డ్ ఆపరేషన్ ఏజెన్సీ ప్రశ్నించింది. దీంతో ప్రజలను మళ్లించేందుకే పవన్ వాలంటీర్లపై దుమ్మెత్తిపోశారని వైసీపీ ప్రభుత్వం ప్రచారం చేస్తోంది. ఈ మేరకు వాలంటీర్లపై వచ్చిన ఆరోపణలపై పవన్ వివరణ ఇవ్వాలని డిమాండ్ చేస్తున్నారు.

ఈ నేపథ్యంలో గ్రామ వాలంటీర్లపై అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేసిన పవన్ కల్యాణ్‌పై విచారణకు అనుమతి ఇస్తూ జగన్ ప్రభుత్వం గురువారం జీవో జారీ చేసింది. జీవోతో పవన్ ను భయపెట్టేందుకు ప్రభుత్వం ప్రయత్నిస్తోందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. కానీ ప్రభుత్వానికి ప్రాణభయం లేదని పవన్ కళ్యాణ్ స్పష్టం చేశారు. కావాలంటే అరెస్టు చేస్తానని సవాల్ విసిరారు. ఈ విషయంలో జైలుకు వెళ్లడానికైనా సిద్ధమేనన్నారు. కొట్లాటకు సిద్ధమన్నారు. జగన్ సై అంటే ఆయన కూడా సై అన్నారు. ఎనిమిదేళ్ల చిన్నారిపై వాలంటీర్లు అత్యాచారం చేస్తే ఎవరికి ఫిర్యాదు చేయాలని పవన్ కల్యాణ్ సూటిగా ప్రశ్నించారు. వాలంటీర్లు సేకరించిన సమాచారాన్ని ఎట్టి పరిస్థితుల్లో ప్రైవేటీకరించాలని డిమాండ్ చేశారు. మొత్తానికి ఏపీలో సమాచార సేకరణ వ్యవహారం ఇప్పుడు జగన్ ప్రభుత్వం మెడకు చుట్టుకుంది. దీనిపై వివరణ ఇవ్వాల్సిన జగన్ మౌనం వహిస్తూ తన పార్టీ నేతలను, వలంటీర్లను రెచ్చగొడుతున్నారని పలువురు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-21T14:09:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *