Bro film review: పవన్ కళ్యాణ్, సాయి ధరమ్ తేజ్ సినిమా ఎలా ఉంది…

సినిమా: బ్రో

నటీనటులు: పవన్ కళ్యాణ్, సాయి ధరమ్ తేజ్, ప్రియా ప్రకాష్ వారియర్, కేతిక శర్మ, తనికెళ్ల భరణి, రాజా చెంబోలు, సుబ్బరాజు, బ్రహ్మానందం తదితరులు

ఫోటోగ్రఫి: సుజిత్ వాసుదేవ్

స్క్రీన్ ప్లే, మాటలు: త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్

నిర్మాత: టీజీ విశ్వప్రసాద్

దిశ: సముద్రకని

— సురేష్ కవిరాయని

ఎక్కువ మంది అభిమానులు ఉన్న నటుల్లో పవన్ కళ్యాణ్ ఒకరు. ఆయన సినిమా వస్తోంది అంటే అభిమానులకు పండగే. పవన్ కళ్యాణ్ రాజకీయాల్లో బిజీగా ఉంటూనే కొన్ని సినిమాలు చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నాడు. ఏకంగా మూడు, నాలుగు సినిమాలు చేస్తూనే తన మేనల్లుడు సాయి ధరమ్ తేజ్ తో కలిసి ‘బ్రో’ సినిమాను ముందుగా పూర్తి చేయగలిగాడు. #BroTheAvatar ఈరోజు ఈ ‘బ్రో’ సినిమా ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. ఇది తమిళ సినిమా ‘వినోదయ సీతం’ #VinodhayaSithamకి రీమేక్. తమిళ సినిమాకు దర్శకత్వం వహించిన సముద్రఖని తెలుగు సినిమాకు కూడా దర్శకత్వం వహించారు. తమిళ చిత్రంలో సముద్రఖని ప్రధాన పాత్ర పోషించగా, తెలుగు రీమేక్‌లో పవన్ కళ్యాణ్ అదే పాత్రను పోషించాడు. #BroReview ప్రముఖ దర్శకుడు త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్ ఈ చిత్రానికి మాటలు, స్క్రీన్ ప్లే అందించడం విశేషం. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

bro2.jpg

బ్రో కథ:

మార్కండేయస్ లేదా మార్క్ (సాయి ధరమ్ తేజ్) కుటుంబంలో పెద్ద కుమారుడు మరియు అతని తండ్రి మరణం తర్వాత కుటుంబం యొక్క అన్ని బాధ్యతలు అతనిపై పడతాయి. ఇద్దరు అక్కాచెల్లెళ్లు, తమ్ముడు, అమ్మ ఉన్న ఆ కుటుంబంలో మార్క్ ఉద్యోగంలో ఎదగాలని, అక్కాచెల్లెళ్లతో సత్సంబంధాలు పెంచుకుని పెళ్లి చేయాలని అనుకుంటాడు. #BroFilmReview మార్క్, ఎప్పుడూ టైం లేదు అంటూ బిజీబిజీగా గడిపేవాడు, ఒకరోజు వైజాగ్ నుండి హైదరాబాద్ కి కారులో వస్తుండగా పెద్ద ప్రమాదంలో చనిపోతాడు. మార్క్ చీకటి ప్రదేశంలోకి వెళ్తాడు. #BroReview తనకు చాలా పని ఉందని, తన కుటుంబం అనాథలుగా మరియు రోడ్డున పడిందని, తనకు అవి అవసరమని దేవుడు టైమ్ (పవన్ కళ్యాణ్)ని వేడుకున్నాడు. #BroTheAvatar టైమ్ అతనికి 90 రోజుల జీవితాన్ని ఇస్తుంది, ఇవ్వడమే కాకుండా అతనికి తోడుగా ఉంటుంది. ఈ 90 రోజుల్లో మార్క్ తన పనులన్నీ చేయగలిగాడా, కుటుంబం అతనిలా బాగుపడిందా, ఈ 90 రోజుల్లో ఏం నేర్చుకున్నాడు అన్నది మిగతా కథ.

bro3.jpg

విశ్లేషణ:

తమిళ సినిమా ‘వినోదయ సిత్తం’ ఎమోషనల్ స్టోరీ. ఇందులో కమర్షియల్ ఎలిమెంట్స్ చాలా తక్కువ. మనిషి చనిపోయి మళ్లీ జీవం పోస్తే చేసిన తప్పులను ఎలా చూస్తాడో, పశ్చాత్తాప పడతాడో, లేదు అనుకునేవాడికి ఎలా ఉంటుందో తాత్విక భాషలో జీవిత సత్యాన్ని చెప్పే కథ ఇది. జీవితంలో సమయం అదే సమయాన్ని ఉపయోగిస్తుంది. తెలుగులో పవన్ కళ్యాణ్ లాంటి అగ్ర నటుడితో తమిళంలో చిన్న సినిమాగా తీయడం ఖాయం. #BroTheAvatar కానీ పవన్ కళ్యాణ్ గురించి బాగా తెలిసిన అతని స్నేహితుడు త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్ కి పవన్ కళ్యాణ్ ని ఎలా చూపించాలో మరియు తన అభిమానులను సంతోషపెట్టడానికి ఎలాంటి మాటలు మాట్లాడాలో తెలుసు. కాబట్టి, పవన్ కళ్యాణ్ గత సినిమాల్లోని పాటలు, అలాగే తన దుస్తులను మరియు ఇందులో తన అభిమానులకు నచ్చే విధంగా తన పాత్రను ఎలా డిజైన్ చేయాలో చేసాడు. #BroFilmReview త్రివిక్రమ్ పవన్ కళ్యాణ్ ఒక్కో డైలాగ్ చెప్పేటప్పుడు అభిమానులు విజిల్స్ వేయాలని రాశారు. పవన్ కళ్యాణ్ కూడా రాజకీయాల్లో ఉన్నాడు కాబట్టి త్రివిక్రమ్ వ్యక్తిత్వానికి, రాజకీయాలకు సరిపోయే విధంగా మాటలు రాసుకున్నాడు. వీటన్నింటి మధ్య దర్శకుడు సముద్రఖని ఓ తమిళ సినిమా చేయడంతో తెలుగులో కూడా కథ చెడకుండా కథను చక్కగా నడిపించాడు. #BroReivew

తమిళం, తెలుగు మధ్య కాస్త తేడా ఉంది. తమిళ మాతృకలో 60 ఏళ్ల వ్యక్తి మరణించాడు, అతనికి భార్య, ఇద్దరు కుమార్తెలు మరియు ఒక కుమారుడు ఉన్నారు. తెలుగులో అతణ్ణి యువకుడిగా చేసి, అతనికి ఇద్దరు చెల్లెళ్లు, ఒక తమ్ముడు మరియు తల్లి ఉన్నారు, ఆ పాత్రను సాయి ధరమ్ తేజ్ పోషించాడు మరియు అతని ప్రకారం కథను నడిపించాడు. అసలు కథను అలాగే ఉంచారు. జీవితం మరియు మరణంపై తాత్విక పదాలను త్రివిక్రమ్ బాగా రాశారు. #BroTheAvatar ‘పుట్టుక మరణం యొక్క మలుపు విజయం’ అంటుంది మన జీవితం మరియు మరణం భావితరాలకు. మనం ఎంతకాలం జీవించామో, ఎవరికీ హాని కలగకుండా ఎంత సంతోషంగా జీవించామో బాగా చెప్పారు. పురాణాల్లో కాలమే మృత్యువు అని, పామును కూడా చావుతో పోలుస్తారని, అందుకే మెడలో పాము బొమ్మ ఉన్న గొలుసును పవన్ కళ్యాణ్ ధరించారు. మార్క్ మరణించిన 1వ రోజు నుంచి 82వ రోజు వరకు ప్రతి ఒక్కరూ ఎలా ప్రవర్తిస్తారో, అలాగే చిన్నతనంలో వచ్చే సన్నివేశాలు ఆకట్టుకుంటాయి.

bro4.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే పవన్ కళ్యాణ్ తన మ్యానరిజంతో అభిమానులను ఫిదా చేశారు. సాయిధరమ్ తేజ్, అతడి మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు అలరిస్తాయి కాబట్టి ఈ ఇద్దరి మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు సినిమాకు ప్రధాన బలం. పవన్ కళ్యాణ్ ఓ వైపు తనదైన మార్క్ తో ప్రేక్షకులను ఉర్రూతలూగించగా, సాయిధరమ్ తేజ్ తన పాత్ర ద్వారా భావోద్వేగాలను రేకెత్తించాడు. కేతికా శర్మ పాత్ర చిన్నదే అయినా అందంగా నటించింది. ప్రియా వారియర్, సాయిధర్మ తేజ్ చెల్లెళ్లుగా ఆకట్టుకున్నారు. ఒకరకంగా ఆమెకు మంచి పాత్ర దక్కింది. సుబ్బరాజు, రాజా చెంబోలు పాత్రలు మామూలుగా ఉన్నాయి. బ్రహ్మానందం పాత్ర సెట్ అయినట్లుంది, అలాగే 30 ఇయర్స్ లో పృథ్వీ పాత్ర కూడా. వెన్నెల కిషోర్, రోహిణి, తనికెళ్ల భరణి అందరూ సపోర్ట్ చేశారు. ముఖ్యంగా క్లైమాక్స్‌లో థమన్ నేపథ్య సంగీతం సినిమాకు హైలైట్‌గా నిలుస్తుంది. సాంకేతికంగా కూడా సినిమా బాగా కుదిరింది. అలాగే త్రివిక్రమ్ మాటలు మరో హైలెట్. సినిమాటోగ్రాఫర్ సుజిత్ వాసుదేవ్ గురించి మాట్లాడుకోవాలి ఎందుకంటే అతని పని చిత్రంలో ప్రతిబింబిస్తుంది, ఒక విధంగా అతను చిత్రానికి మూలస్తంభం.

bro1.jpg

చివరగా మాస్, టాప్ యాక్టర్ అయిన పవన్ కళ్యాణ్ జననం, మరణం, జీవిత కాలం, తన జీవితంలో ఏం చేసాడు, ఎలా పశ్చాత్తాపపడుతున్నాడు అనే కథాంశాన్ని ఇలాంటి తాత్విక నేపథ్యం ఉన్న కథగా తెరకెక్కించడంలో సక్సెస్ అయ్యాడనే చెప్పాలి. వినోదం మరియు వైవిధ్యంగా. సినిమా అభిమానులను బాగా అలరిస్తుందని చెప్పొచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-28T14:56:55+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *