విజయవాడ హైవే: విజయవాడ-హైదరాబాద్ జాతీయ రహదారిని మరో 24 గంటల పాటు పునరుద్ధరించలేం.

విజయవాడ-హైదరాబాద్ జాతీయ రహదారిని మరో 24 గంటల వరకు పునరుద్ధరించలేమని, ఆ తర్వాత వరద ఉధృతి తగ్గితే పునరుద్ధరిస్తామని సీపీ కాంతిరాణా టాటా తెలిపారు.

విజయవాడ హైవే: విజయవాడ-హైదరాబాద్ జాతీయ రహదారిని మరో 24 గంటల పాటు పునరుద్ధరించలేం.

ఈతవరం మున్నేరు వాగు

ఈతవరం మున్నేరు వాగు: తెలుగు రాష్ట్రాల్లో భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. గత వారం రోజులుగా ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలకు వాగులు, వంకలు పొంగిపొర్లుతున్నాయి. ఎన్టీఆర్ జిల్లా ఐతవరం వద్ద మున్నేరు నది పొంగిపొర్లుతోంది. మున్నేరు వాగు పొంగిపొర్లడంతో ఎన్టీఆర్ జిల్లా ఈతవరం సమీపంలో హైవేపైకి వరద నీరు చేరింది. దీంతో అధికారులు సమీప గ్రామాలను ఖాళీ చేయించి పునరావాస కేంద్రాలకు తరలించారు. మరోవైపు విజయవాడ-హైదరాబాద్ హైవేపై రాత్రి నుంచి ట్రాఫిక్ నిలిచిపోయి దారి మళ్లించారు. మరోవైపు హైదరాబాద్‌-విజయవాడ రూట్‌లో రెగ్యులర్‌ సర్వీసులను టీఎస్‌ ఆర్టీసీ రద్దు చేసింది. ప్రత్యామ్నాయంగా హైదరాబాద్ నుంచి మిర్యాలగూడ, పిడుగురాళ్ల, గుంటూరు మీదుగా విజయవాడకు బస్సులు నడుపుతున్నట్లు టీఎస్ ఆర్టీసీ ఎండీ సజ్జనార్ తెలిపారు. ఈ మార్గంలో ప్రతి అరగంటకు బస్సు హైదరాబాద్‌లోని ఎంజీబీఎస్ నుంచి బయలుదేరుతుందని తెలిపారు.

విజయవాడ హైవే: విజయవాడ హైవేపై వరద నీరు.. టీఎస్‌ఆర్టీసీ రెగ్యులర్ సర్వీసులు రద్దు. సజ్జనార్ కీలక ప్రకటన

ఐతవరం వద్ద మునేరు వరద పరిస్థితిని విజయవాడ పోలీస్ కమిషనర్ కాంతి రాణా టాటా పరిశీలించారు. సహాయక చర్యలపై సిబ్బందికి పలు సూచనలు చేశారు. ఈ సందర్భంగా సీపీ 10టీవీతో మాట్లాడారు. వర్షాల కారణంగా మున్నేరు, కట్టలేరు నదులు పొంగిపొర్లాయని, 65వ జాతీయ రహదారిపై ఐతవరం వద్ద వరద నీరు ఉధృతంగా ప్రవహిస్తోందన్నారు. గురువారం మధ్యాహ్నం నుంచి ఈ రహదారిపై వాహనాలను నిలిపివేసి రాత్రి నుంచి ట్రాఫిక్‌ను ఇతర మార్గాల్లో మళ్లిస్తున్నట్లు సీపీ తెలిపారు. ఖమ్మం సమీపంలో వరద కొద్దిగా తగ్గిందని, గురువారంతో పోలిస్తే ఈరోజు వరద ప్రవాహం కొద్దిగా తగ్గిందని తెలిపారు. రేపు (శనివారం) నాటికి వరద పూర్తిగా తగ్గుముఖం పట్టే అవకాశం ఉందని సీపీ తెలిపారు. పరిస్థితిని బట్టి రేపటి నుంచి వాహనాల రాకపోకలకు అనుమతి ఇస్తామని సీపీ కాంతి రాణా టాటా తెలిపారు.

హైదరాబాద్ – విజయవాడ హైవే మూసివేయబడింది: హైదరాబాద్-విజయవాడ జాతీయ రహదారిపై ట్రాఫిక్ మూసివేయబడింది

వరదల్లో చిక్కుకున్న 45 మందిని సురక్షితంగా బయటకు తీసుకొచ్చినట్లు తెలిపారు. ఎన్‌డిఆర్‌ఎఫ్‌, ఎస్‌డిఆర్‌ఎఫ్‌ బృందాలు సహాయక చర్యలు చేపట్టాయని, కలెక్టర్‌ రెవెన్యూ యంత్రాంగాన్ని అప్రమత్తం చేశారన్నారు. ప్రకాశం బ్యారేజీ వద్ద రెండున్నర లక్షల క్యూసెక్కుల దిగువన వరద నీటిని విడుదల చేయడంతో మునేరుకు వరద ఉధృతి తగ్గే అవకాశం ఉందని సీపీ తెలిపారు. సూర్యాపేట, ఖమ్మం ఎస్పీలతో ఇంకా మాట్లాడుతున్నామని, వరదల కారణంగా ప్రజలు కూడా తమ ప్రయాణాలకు సంబంధించి ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేసుకోవాలని సీపీ కాంతిరాణా టాటా సూచించారు. విజయవాడ-హైదరాబాద్ జాతీయ రహదారిని మరో 24 గంటల వరకు పునరుద్ధరించలేమని, ఆ తర్వాత వరద ఉధృతి తగ్గితే పునరుద్ధరిస్తామని సీపీ తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *