అవిశ్వాస తీర్మానం: మోదీ జోస్యం నిజమైంది.. వైరల్‌గా మారిన వీడియో

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-26T14:37:22+05:30 IST

ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వంపై బుధవారం ఏకకాలంలో రెండు అవిశ్వాస తీర్మానాలు నోటీసులు ఇవ్వడం విశేషం అయితే 2019లో మోదీ జోస్యం నిజమైందని అధికార బీజేపీ తాజా పరిణామాలపై వ్యాఖ్యానించింది. దీంతో ఐదేళ్ల క్రితం మోడీ చేసిన వ్యాఖ్యల వీడియో ఒక్కసారిగా వైరల్ అవుతోంది.

అవిశ్వాస తీర్మానం: మోదీ జోస్యం నిజమైంది.. వైరల్‌గా మారిన వీడియో

న్యూఢిల్లీ: 2019లో మోదీ జోస్యం నిజమైందని అధికార బీజేపీ తాజా పరిణామాలపై వ్యాఖ్యానించింది. దీంతో ఐదేళ్ల క్రితం మోడీ చేసిన వ్యాఖ్యల వీడియో ఒక్కసారిగా వైరల్ అవుతోంది.

7 ఫిబ్రవరి 2019…

అది 2019 ఫిబ్రవరి 7. బడ్జెట్ సమావేశాల్లో రాష్ట్రపతి ప్రసంగంపై చర్చ సందర్భంగా 2023లో మరో అవిశ్వాసానికి ప్రతిపక్షాలు సిద్ధం కావచ్చని మోదీ అన్నారు.ఈ సందర్భంగా నోటీస్‌ను తమ ప్రభుత్వం ఓడించిందని పేర్కొన్నారు. ఏడాది క్రితం ప్రతిపక్షాలు ప్రవేశపెట్టిన విశ్వాసం. 2023లో అవిశ్వాస తీర్మానం పెట్టేందుకు మీకు మరో అవకాశం వస్తుంది.. మీకు నా శుభాకాంక్షలు తెలియజేస్తున్నాను’’ అని లోక్‌సభలో మోదీ అనడంతో అధికార పక్ష సభ్యులు పెద్ద పెట్టున నవ్వుతూ చప్పట్లు కొట్టారు. అంకిత భావంతో (సేవాభవ) ఇద్దరు ఎంపీల నుంచి ఈ స్థాయికి (అధికార హోదా) వచ్చామని, గర్వంతో 400 మంది ఎంపీలను 40 మంది సభ్యులకు కుదించుకున్నామని కాంగ్రెస్ పార్టీ, సోనియా గాంధీ సహా కాంగ్రెస్ నేతలు మోదీ ఈ వ్యాఖ్యలు చేసిన సభలో.

2018లో అవిశ్వాస తీర్మానం…

2018లో ఎన్.చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని తెలుగుదేశం పార్టీ (టీడీపీ) మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానం ప్రవేశపెట్టింది. ఈ తీర్మానానికి పలు ప్రతిపక్షాలు మద్దతు తెలిపాయి.

కాగా, 2024లో లోక్‌సభ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్ ఎంపీ గౌరవ్ గొగోయ్ మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానానికి నోటీసు ఇచ్చారు. ఈ తీర్మానాన్ని స్పీకర్ ఓం బిర్లా అనుమతించారు. 26 పార్టీల కూటమి ఇండియా (ఇండియా)కి చెందిన బిఆర్ఎస్ కూడా అవిశ్వాస తీర్మానం నోటీసు ఇచ్చింది. ఈ నేపథ్యంలో 2019లో ఈ అవిశ్వాస తీర్మానంపై మోదీ జోస్యం చెప్పారంటూ ప్రభుత్వ వర్గాలు అప్పటి వీడియోను షేర్ చేశాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-26T14:38:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *