ఇటలీ: ఇంగ్లీష్ మాట్లాడితే రూ. 89 లక్షలు!

న్యూఢిల్లీ : ఇటలీ భాషను పరిరక్షించేందుకు కృషి చేయాలని ఇటలీ ప్రధాని జార్జియా మెలోని నేతృత్వంలోని బ్రదర్స్ ఆఫ్ ఇటలీ పార్టీ నిర్ణయించింది. ఇంగ్లీషు వంటి విదేశీ భాషలను ఉపయోగించే వ్యక్తులు మరియు సంస్థలపై భారీ జరిమానా విధించే చట్టాన్ని రూపొందించాలని ప్రతిపాదించింది. నిబంధనలను ఉల్లంఘిస్తే 1 లక్ష యూరోల వరకు జరిమానా విధించాలని ప్రతిపాదించింది. ఇందుకోసం ముసాయిదా బిల్లును సిద్ధం చేశారు.

ఇటలీలో విదేశీ భాషల వినియోగం పెరుగుతోందని, వారి సాంస్కృతిక గుర్తింపు తీవ్రంగా దెబ్బతింటోందని, దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ దెబ్బతింటోందని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. దీంతో బ్రదర్స్ ఆఫ్ ఇటలీ పార్టీ ఇటాలియన్ భాషను పరిరక్షించేందుకు ముసాయిదా బిల్లును సిద్ధం చేసింది. అధికారిక లేఖలు మరియు ప్రత్యుత్తరాలలో విదేశీ భాషలను, ముఖ్యంగా ఆంగ్లాన్ని ఉపయోగించే వ్యక్తులు మరియు సంస్థలపై 1 లక్ష యూరోలు (సుమారు రూ. 89.3 లక్షలు) జరిమానా విధించడానికి తగిన నిబంధనలను ప్రతిపాదించింది. ఇంగ్లిష్ వేగంగా వ్యాప్తి చెందడం వల్ల ఇటాలియన్ భాష ప్రతిష్ట దెబ్బతింటోందని, అది మృత భాషగా మిగిలిపోయే అవకాశం ఉందని ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. ఇది మొత్తం సమాజంపై ప్రతికూల పరిణామాలను కలిగిస్తుంది. ఇటాలియన్ భాషను పరిరక్షించాలి, పెంపొందించాలి. ఇది కేవలం ఫ్యాషన్‌కు సంబంధించిన విషయం కాదని, ఫ్యాషన్‌లు వచ్చి పోతాయని ఆమె అన్నారు. ఆంగ్లోమానియా, ఆంగ్లాన్ని అధికంగా ఉపయోగించడం, సమాజంపై దీర్ఘకాలిక ప్రభావాలను చూపుతుందని ఆమె చెప్పింది. అన్ని ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ సంస్థలు తమ వస్తువులు మరియు సేవలను ప్రోత్సహించడానికి ఇటాలియన్ భాషను ఉపయోగించాలని ఇది ప్రతిపాదించింది. బిల్లును ఇటలీ పార్లమెంట్ ఆమోదించాల్సి ఉంది.

ఇటలీలో పనిచేసే కంపెనీలకు ఉద్యోగ శీర్షికలు ఖచ్చితంగా ఇటాలియన్‌గా ఉండాలని బిల్లు ప్రతిపాదించింది. విదేశీ భాషా పదాలను అనువదించలేనప్పుడు మాత్రమే వాటిని ఉపయోగించవచ్చు. యూరోపియన్ యూనియన్ నుంచి బ్రిటన్ వైదొలగడం వల్ల ఐరోపా దేశాల్లో ఇంగ్లీషును విస్తృతంగా ఉపయోగించడం వల్ల ప్రతికూల ఫలితాలు వస్తాయని చెబుతున్నారు.

మరోవైపు ఈ బిల్లుపై కొందరు విమర్శలు చేస్తున్నారు. విదేశీ భాషలను నిషేధించడం వల్ల అంతర్జాతీయంగా ఇటలీ ప్రతిష్ట, ప్రతిష్ట, పోటీతత్వం దెబ్బతింటాయని అంటున్నారు. విదేశీ పదాలపై దుప్పటి నిషేధం భాషాపరమైన ఒంటరితనానికి దారి తీస్తుంది మరియు అంతర్జాతీయ సమాజంతో కనెక్ట్ అయ్యే సామర్థ్యాన్ని బలహీనపరుస్తుంది.

ఇది కూడా చదవండి:

మోడీ వర్సెస్ సిబల్: మోడీ ‘సుపారీ’ ఆరోపణలపై కపిల్ సిబల్ ఆశ్చర్యకరమైన స్పందన

Modi Surname Case : రాహుల్ గాంధీ జైలుకు వెళ్లేందుకు సిద్ధమా?.. కాంగ్రెస్ వర్గాల కీలక సంకేతాలు..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-02T12:42:55+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *