ఇమ్రాన్ ఖాన్: ఇమ్రాన్ ఖాన్ ప్యాలెస్‌లో మారణాయుధాలు..

ఇస్లామాబాద్: పాకిస్థాన్ తెహ్రీక్-ఏ-ఇన్సాఫ్ చీఫ్, పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్ నివాసం నుంచి పోలీసులు అనేక మారణాయుధాలను స్వాధీనం చేసుకున్నారు. అందులో ఏకే-47 రైఫిళ్లు, పెట్రోల్ బాంబులు ఉన్నాయని భద్రతా బలగాలు తెలిపాయి. శనివారం 16 ఏకే-47 రైఫిళ్లు, పేలుడు పదార్థాలను స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు పంజాబ్ ఇన్‌స్పెక్టర్ జనరల్ (ఐజీ) డాక్టర్ ఉస్మాన్ అన్వర్ తెలిపారు. స్వాధీనం చేసుకున్న మారణాయుధాలను మీడియా ముందు ప్రదర్శించాడు. జమాన్ పార్క్‌లో పెట్రోల్ బాంబులు, పేలుడు పదార్థాలను స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు తెలిపారు. కాగా, ఖాన్ నివాసంలో స్వాధీనం చేసుకున్న ఆయుధాలకు చట్టబద్ధత (లైసెన్స్) ఉందో లేదో నిర్ధారించాల్సి ఉందని, షిప్పింగ్ కంటైనర్‌లను ఖాన్ నివాసానికి చేరకుండా తొలగిస్తున్నట్లు ఐజీ ఉస్మాన్ అన్వర్ తెలిపారు.

ఇమ్రాన్ ఉద్దేశం ఏమిటి?

ఇమ్రాన్ నివాసంలో భారీ సంఖ్యలో మారణాయుధాలు లభ్యం కావడంతో ఆయన రాజకీయ ఉద్దేశాలపై పలు ప్రశ్నలు తలెత్తుతున్నాయి. ప్రభుత్వంపై యుద్ధం ప్రకటించాలనే ఆలోచనలో ఉన్నట్లు అనుమానిస్తున్నారు. ఇమ్రాన్ నివాసంలోనే కాదు, అతని రాజకీయ కేంద్రమైన ఖైబర్ పఖ్తున్ఖ్వాలో కూడా భారీ సంఖ్యలో ఆయుధాలను స్వాధీనం చేసుకున్నారు. మరోవైపు, చట్టాన్ని ధిక్కరించినందుకు 60 మందికి పైగా ఇమ్రాన్ ఖాన్ మద్దతుదారులను అరెస్టు చేసినట్లు పాక్ మీడియా ప్రకటించింది. లాహోర్‌లో 144 సెక్షన్ అమలులో ఉన్నందున, ఇమ్రాన్ నివాసాన్ని ఖాళీ చేయాలని పోలీసులు ఖాన్ మద్దతుదారులను కోరారు.

పదివేల మందితో ముట్టడి?

తోషాఖానా కేసులో విచారణకు హాజరయ్యేందుకు ఇమ్రాన్ ఖాన్ లాహోర్ నుండి ఇస్లామాబాద్‌కు బయలుదేరిన వెంటనే, లాహోర్‌లోని జమాన్ పార్క్‌లోని అతని ఇంటికి దాదాపు 10,000 మంది పోలీసులు చేరుకున్నారు. మద్దతుదారుల శిబిరాలు మరియు బారికేడ్లను తొలగించారు, కార్యకర్తలను చెదరగొట్టారు మరియు పలువురిని అరెస్టు చేశారు

ఇరువర్గాల మధ్య జరిగిన ఘర్షణలో పోలీసులతో సహా పలువురు గాయపడ్డారు. ఇమ్రాన్ నివాసాన్ని సోదా చేయాలని యాంటీ టెర్రరిజం కోర్టు వారెంట్లు జారీ చేయడంతో వారు ఇమ్రాన్ ఇంట్లోకి ప్రవేశించారని పోలీసులు చెబుతుండగా, అతను ఇంట్లో లేని సమయంలో పోలీసులు ఏ చట్టం ప్రకారం అతని నివాసంపై దాడి చేశారని ఇమ్రాన్ ట్వీట్‌లో ప్రశ్నించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-19T20:09:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *