ఇమ్రాన్ ఖాన్: ఇస్లామాబాద్ హైకోర్టులో ఇమ్రాన్ ఖాన్ కు ఊరట లభించింది

ఇస్లామాబాద్ : పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్ (పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్) శుక్రవారం ఇస్లామాబాద్ హైకోర్టులో ఉపశమనం పొందారు. అల్ ఖదీర్ ట్రస్ట్ కేసులో ఆయనకు రెండు వారాల పాటు బెయిల్ మంజూరైంది. మంగళవారం ఆయనను నేషనల్ అకౌంటబిలిటీ బ్యూరో(ఎన్ఏబీ) అరెస్ట్ చేయడంతో దేశవ్యాప్తంగా నిరసనలు వెల్లువెత్తిన సంగతి తెలిసిందే. కోర్టు ఆవరణలో అతడిని అరెస్ట్ చేయడం చెల్లదంటూ సుప్రీంకోర్టు తీర్పునిచ్చి విడుదలకు ఆదేశించిన సంగతి తెలిసిందే.

ఇస్లామాబాద్ హైకోర్టులో ఇమ్రాన్ ఖాన్ విలేకరులతో మాట్లాడుతూ, NAB అధికారులు తనను బాగా చూసుకున్నారని, అయితే తనను అరెస్టు చేస్తున్నప్పుడు తలపై కొట్టారని అన్నారు. తన భార్య బుష్రా బీబీతో మాట్లాడేందుకు అవకాశం ఇవ్వాలని ఎన్ఏబీ అధికారులను కోరగా, వారు స్పందించి ల్యాండ్‌లైన్ ఫోన్‌లో మాట్లాడే అవకాశం కల్పించారు.

దేశంలో జరుగుతున్న నిరసనలను ప్రస్తావిస్తూ.. వాటిని ఎలా అడ్డుకోగలరని ప్రశ్నించారు. అరెస్టు చేస్తే స్పందన వస్తుందని ముందే చెప్పానన్నారు. కస్టడీలోకి తీసుకున్న తర్వాత ఎలా బాధ్యత వహిస్తారని ప్రశ్నించారు.

ఇస్లామాబాద్ హైకోర్టు ప్రత్యేక బెంచ్ శుక్రవారం ఇమ్రాన్ ఖాన్‌కు రెండు వారాల పాటు బెయిల్ మంజూరు చేసింది. అల్ ఖదీర్ ట్రస్ట్ కేసులో జస్టిస్ మియాంగుల్ హసన్ ఔరంగజేబ్, జస్టిస్ సమన్ రఫత్ ఇంతియాజ్‌లతో కూడిన డివిజన్ బెంచ్ ఈ మేరకు ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ఇమ్రాన్ (70) శుక్రవారం ఉదయం 11.30 గంటల ప్రాంతంలో హైకోర్టుకు హాజరయ్యారు. బయోమెట్రిక్ గుర్తింపు ప్రక్రియ మరియు ఇతర ఫార్మాలిటీలు పూర్తయ్యాయి. భద్రతా కారణాల దృష్ట్యా దాదాపు 2 గంటల పాటు విచారణ నిలిచిపోయింది. అంతకుముందు ఇమ్రాన్‌ఖాన్‌కు అనుకూలంగా ఓ న్యాయవాది కోర్టు హాలులో నినాదాలు చేశారు. ఇద్దరు న్యాయమూర్తులు అసహనం ప్రదర్శించి కోర్టు గది నుంచి వెళ్లిపోయారు. శుక్రవారం ప్రార్థనల అనంతరం విచారణను పునఃప్రారంభిస్తామని ప్రకటించారు.

ఇది కూడా చదవండి:

రాజస్థాన్ : గెహ్లాట్ కు ఆర్ఎస్ఎస్ ఫోబియా…బీజేపీ చీఫ్ ఫైర్..!

కర్ణాటక ఎన్నికల : ‘కింగ్‌మేకర్’ జేడీఎస్ రెడీ..బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లకు సైగలు..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-12T17:01:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *