ఇమ్రాన్ ఖాన్: తోషాఖానా కేసులో హైకోర్టు ఏం చెప్పింది..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-05-12T12:31:20+05:30 IST

ఇస్లామాబాద్: తోషాఖానా కేసులో పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని, తెహ్రీక్-ఏ-ఇన్సాఫ్ చీఫ్ ఇమ్రాన్ ఖాన్ నిర్దోషిగా విడుదలయ్యారు. ఈ కేసులో ఇస్లామాబాద్ హైకోర్టు ఆయనకు స్టే ఇచ్చింది. ముందస్తు అరెస్టు లేకుండా బెయిల్ కోసం ప్రయత్నిస్తున్న ఇమ్రాన్ ఖాన్‌ను భారీ భద్రత మధ్య శుక్రవారం కోర్టు ముందు హాజరుపరిచారు. కేసును విచారించిన న్యాయస్థానం స్టే విధించింది.

ఇమ్రాన్ ఖాన్: తోషాఖానా కేసులో హైకోర్టు ఏం చెప్పింది..?

ఇస్లామాబాద్: తోషాఖానా కేసులో పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని, తెహ్రీక్-ఏ-ఇన్సాఫ్ (పీటీఐ) అధినేత ఇమ్రాన్ ఖాన్ నిర్దోషిగా విడుదలయ్యారు. ఈ కేసులో ఇస్లామాబాద్ హైకోర్టు (ఐహెచ్‌సి) అతనికి స్టే ఇచ్చింది. ముందస్తు అరెస్టు లేకుండా బెయిల్ కోసం ప్రయత్నిస్తున్న ఇమ్రాన్ ఖాన్‌ను భారీ భద్రత మధ్య శుక్రవారం కోర్టు ముందు హాజరుపరిచారు. కేసును విచారించిన న్యాయస్థానం స్టే విధించింది. ఒక రోజు ముందు, ఇమ్రాన్ అరెస్టు చట్టవిరుద్ధమని పాకిస్తాన్ సుప్రీంకోర్టు ప్రకటించింది.

అల్-ఖాదిర్ ట్రస్ట్ కేసులో అవినీతి ఆరోపణలపై నేషనల్ అకౌంటబిలిటీ బ్యూరో విచారణకు ఆదేశించడంతో ఈ నెల 9వ తేదీన ఇమ్రాన్ ఖాన్‌ను అరెస్టు చేశారు. ఐహెచ్‌సి అతని అరెస్టును సమర్థించగా, సుప్రీంకోర్టు తిరస్కరించింది. ఇమ్రాన్‌ను అక్రమంగా అరెస్టు చేశారని, వెంటనే విడుదల చేయాలని ఆదేశించిన అవినీతి నిరోధక శాఖ. కోర్టు ఆవరణలో ఎవరినీ అరెస్టు చేయలేరని.. దేశంలో శాంతి నెలకొనాలని కోరుతున్నామని కోర్టు పేర్కొంది. శుక్రవారం ఇస్లామాబాద్ హైకోర్టుకు హాజరు కావాలని, కోర్టు నిర్ణయానికి కట్టుబడి ఉండాలని ఇమ్రాన్ ఖాన్‌ను ఆదేశించింది.

తోష్ఖానా కేసు ఏమిటి?

విదేశీ ప్రతినిధుల నుండి వచ్చే భిక్ష ఖజానాను తోషిఖానా అంటారు. ప్రభుత్వ అధికారులకు బహుమతులు ఇందులో ఉంచుతారు. ఇమ్రాన్ ప్రధాని అయిన తర్వాత తనకు అందిన బహుమతులను వెల్లడించేందుకు నిరాకరించడమే కాకుండా తాను అధిక ధర చెల్లించిన తోష్ఖానా నుంచి వాటిని తీసుకెళ్లి తిరిగి విక్రయించేందుకు అనుమతించాలని ఎన్నికల కమిషన్‌కు లేఖ రాశారు. 10 కోట్ల విలువైన 2 కోట్ల బహుమతులను ఇమ్రాన్ చెల్లించినట్లు వార్తలు వచ్చాయి. మూడు వాచీలు కూడా అమ్ముడయ్యాయని నివేదిక పేర్కొంది. 2022లో అతనిపై తోషాఖానా వివాదంపై కేసు నమోదైంది. అధిక ధర చెల్లించి సంపాదించారని, అయితే అనైతికంగా తప్పుదోవ పట్టించే ప్రకటనలు చేశారనే కారణంతో ఐదేళ్ల పాటు ఎన్నికల్లో పోటీ చేయకుండా నిషేధం విధించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-12T12:31:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *