ఉత్తర కొరియా: కిమ్ జోంగ్ ఉన్ కుమార్తె వయసు పదేళ్లు…

న్యూఢిల్లీ : ఉత్తర కొరియా అధినేత కిమ్ జాంగ్ ఉన్ కుమార్తె కిమ్ జు-ఏ జీవనశైలి దిగ్భ్రాంతికి గురిచేస్తోందని దక్షిణ కొరియా నేషనల్ ఇంటెలిజెన్స్ సర్వీసెస్ వెల్లడించింది. పదేళ్ల వయసులో కూడా అత్యంత విలాసవంతమైన జీవితాన్ని గడుపుతున్నానని చెప్పింది. దేశ ప్రజలు ఆహార కొరతతో సతమతమవుతుండగా, తాను గుర్రపు స్వారీ, స్కీయింగ్, స్విమ్మింగ్‌ను ఆస్వాదిస్తున్నట్లు ఆమె తెలిపారు.

దక్షిణ కొరియా నేషనల్ ఇంటెలిజెన్స్ సర్వీసెస్ ఈ వివరాలను ఆ దేశ శాసనసభ సభ్యులు మరియు రాజకీయ నేతలతో పంచుకుంది. కిమ్ జు అయే ఉత్తర కొరియా రాజధాని ప్యోంగ్యాంగ్‌లోని తన నివాసంలో చదువుకుంటున్నారని, ఖాళీ సమయంలో గుర్రపు స్వారీ, స్కీయింగ్ మరియు ఈత కొడుతుందని చెబుతున్నారు. తాను కనీసం ఒక్కసారి కూడా అధికారిక పాఠశాలకు హాజరు కాలేదని ఆమె పేర్కొంది. తన కూతురు చాలా బాగా గుర్రపు స్వారీ చేస్తోందన్న ఆనందం, తృప్తి ఉందని కిమ్ జాంగ్ ఉన్ అన్నారు.

దేశ ప్రజలు పేదరికంలో కొట్టుమిట్టాడుతుంటే, కిమ్ జు ఏయే అన్ని సౌకర్యాలతో జీవిస్తున్నారని ఆమె అన్నారు. గత వారం ఐక్యరాజ్యసమితి మరియు దక్షిణ కొరియా అధికారుల ప్రకారం, ఉత్తర కొరియా తన ప్రజలకు కనీస అవసరాలకు కూడా తగినంత ఆహారం లేదు.

కిమ్ జు ఏకి ఒక అన్న (13) ఉన్నాడు. ఆమె తర్వాత మరో తోబుట్టువు పుట్టాడు. అయితే ఆ తోబుట్టువు తన చెల్లెలా? తమ్ముడు విషయం బయటకు రాలేదు.

గతేడాది నవంబర్ నుంచి తండ్రితో కలిసి పలు కార్యక్రమాల్లో పాల్గొంటోంది. దీంతో ఆమె కిమ్ వారసురాలి అనే ఊహాగానాలు జోరందుకున్నాయి. తన తండ్రి మరణం తర్వాత, కిమ్ ఉత్తర కొరియా నాయకుడయ్యాడు. అప్పటికి అతని వయసు కేవలం ఎనిమిదేళ్లు. అందుకే పదేళ్ల వయసున్న కిమ్ జు ఏ వారసురాలు కాబోతున్నారనే ఊహాగానాలకు రెక్కలు వచ్చాయి. కిమ్ తండ్రి మరియు తాత కూడా ఆ దేశానికి అధిపతులు. వారు మరణించే వరకు ఆ స్థానంలోనే ఉన్నారు. ప్రస్తుతం కిమ్ జాంగ్ ఉన్ 11 ఏళ్లుగా ఉత్తర కొరియాను పాలిస్తున్నారు.

కొందరి అభిప్రాయం ప్రకారం, కిమ్ తమ్ముడు 2014 నుండి మాత్రమే బహిరంగంగా కనిపిస్తున్నాడు. అతను నాయకత్వ బాధ్యతలు చేపట్టే అవకాశం ఉంది. మరోవైపు, కిమ్ భార్య రి సోల్-జు మరియు కిమ్ సోదరి కిమ్ యో జోంగ్ మధ్య ఆధిపత్య పోరు ఉందని కొందరు అంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

ఇండోనేషియా: ఇండోనేషియా రాజధానిని మారుస్తోంది… కారణాలివే…

బ్రిటిష్ రాజకుటుంబం: బ్రిటన్ రాజకుటుంబంలో కూడా ఇంత చీప్ అనుకుంటున్నారా..!

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-10T15:24:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *