కాంగ్రెస్: కర్ణాటక నేతలపై కన్నెర్ర!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-30T04:09:28+05:30 IST

కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ఏర్పాటైన 2 నెలల్లోనే మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేల మధ్య నెలకొన్న విభేదాలను పార్టీ అధిష్టానం గట్టెక్కించింది.

కాంగ్రెస్: కర్ణాటక నేతలపై కన్నెర్ర!

2న ఢిల్లీకి రావాలని సీఎం సహా కీలక నేతలకు కాంగ్రెస్ పిలుపునిచ్చింది

బెంగళూరు, జూలై 29 (ఆంధ్రజ్యోతి): కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ఏర్పాటైన 2 నెలల్లోనే మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేల మధ్య నెలకొన్న విభేదాలను పార్టీ అధిష్టానం గట్టెక్కించింది. మరో పది నెలల్లో లోక్‌సభ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో విబేధాలు తారా స్థాయికి చేరుకోకముందే సర్దుకుపోయేందుకు అధికార నేతలు సిద్ధమయ్యారు. ఈ మేరకు సీఎం సిద్ధరామయ్య (సీఎం సిద్ధరామయ్య), డీసీఎం డీకే శివకుమార్‌తో పాటు కీలక మంత్రులు, ఎమ్మెల్సీ బీకే హరిప్రసాద్, ఆర్వీ దేశ్‌పాండే, బీఎల్ శంకర్‌లను ఢిల్లీకి రావాల్సిందిగా ఆదేశించారు. ఈ విషయాన్ని పార్టీ రాష్ట్ర వ్యవహారాల ఇన్‌ఛార్జ్ రణదీప్‌సింగ్ సూర్జేవాలా రెండు రోజుల క్రితం కేపీసీసీ అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్‌కు తెలియజేశారు. ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన వెంటనే మంత్రులను ఢిల్లీకి పిలిపించి సూచనలు ఇవ్వాలని పార్టీ అధినేత రాహుల్ గాంధీ భావించారు. కొన్ని కారణాల వల్ల అది వాయిదా పడింది. ఈ నెలలో విపక్షాల కూటమి ‘భారత్’ సమావేశంలో పాల్గొనేందుకు బెంగళూరు వచ్చిన రాహుల్.. మంత్రులతో అల్పాహార విందు ఏర్పాటు చేయాలని భావించారు.

సమావేశం ముగిసిన తర్వాత ఆయన తన తల్లి సోనియా గాంధీతో కలిసి ఢిల్లీకి వెళ్లాల్సి రావడంతో వాయిదా పడింది. ఈ క్రమంలో కలబురగి జిల్లా అలంద సీనియర్ ఎమ్మెల్యే బీఆర్ పాటిల్ పేరిట ఓ లేఖ కలకలం రేపింది. మంత్రులు తమ మాట వినడం లేదని, కనీసం నియోజకవర్గాల చుట్టూ తిరగలేకపోతున్నారని ఆ లేఖ ద్వారా సీఎంకు ఫిర్యాదు చేశారు. దాదాపు 30 మంది ఎమ్మెల్యేలు లేఖకు మద్దతు తెలిపినట్లు తెలుస్తోంది. లేఖ వెల్లడికాగానే గురువారం సీఎల్పీ సమావేశం జరిగింది. అంతర్గత విషయాలను మీడియా ముందుకు ఎందుకు తెస్తారని, సీనియర్లు బహిరంగంగా మాట్లాడితే ఏంటని సీఎం మందలించినట్లు తెలుస్తోంది. ఈ క్రమంలోనే దావణగెరె జిల్లాకు చెందిన ఓ ఎమ్మెల్యే తనకు పీఏ, ఓఎస్డీ పదవి ఇస్తే ఆ పని చేస్తానని లేఖ రాశారు. ఈ క్రమంలో నేతలను ఢిల్లీకి రావాల్సిందిగా అధిష్టానం ఆదేశించింది. సీనియర్ నేతల్లో బీకే హరిప్రసాద్ జాతీయ రాజకీయాల్లో చాలా కాలం పనిచేశారు. రాష్ట్రంలో వీరే కీలకం. మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కకపోవడంపై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-30T04:09:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *