కాంగ్రెస్ నాయకత్వం : లుకలుకపై నాయకత్వం ఆగ్రహం.. మీరంతా ఢిల్లీకి రండి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-29T13:15:38+05:30 IST

రెండు నెలల కిందటే అనూహ్య మెజారిటీతో ఏర్పాటైన రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వంలో ఇప్పుడిప్పుడే వణుకు మొదలైంది. స్వయంగా మంత్రులు

కాంగ్రెస్ నాయకత్వం : లుకలుకపై నాయకత్వం ఆగ్రహం.. మీరంతా ఢిల్లీకి రండి

– 2వ తేదీన రావాలని సీఎం సహా మంత్రులకు పిలుపునిచ్చారు

– బీకే హరిప్రసాద్‌కు ఆహ్వానం

– విభేదాలను తొలగించేందుకు కాంగ్రెస్ కసరత్తు

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): రెండు నెలల కిందటే అనూహ్య మెజారిటీతో ఏర్పాటైన రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వంలో ఇప్పుడిప్పుడే వణుకు మొదలైంది. మంత్రులు తమను విస్మరించారని.. రాష్ట్ర రాజకీయాలను ఓ కుదుపు కుదిపారని ఎమ్మెల్యే బీఆర్ పాటిల్ లెటర్ హెడ్ పై 30 మంది నేరుగా సీఎంకు లేఖ రాశారు. ఈ కారణంగానే గురువారం జరిగిన కాంగ్రెస్ శాసనసభ్యుల సమావేశం కూడా వాడివేడిగా సాగినట్లు తెలుస్తోంది. పరిస్థితిని ఆదిలోనే అదుపు చేయకపోతే పెను ముప్పు తప్పదని నాయకత్వం భావించింది. ఈ మేరకు ఆగస్టు 2న సీఎం సిద్ధరామయ్య, డీసీఎం డీకే శివకుమార్‌తో పాటు మంత్రులంతా ఢిల్లీకి రావాలని రాష్ట్ర పార్టీ వ్యవహారాల ఇన్‌ఛార్జ్ రణ్‌దీప్‌సింగ్‌ సూర్జేవాలా ఆదేశించగా.. ప్రజలు కాంగ్రెస్‌కు మద్దతిస్తే… బిజెపి ప్రభుత్వం కాదు, అప్పుడు వారు తమ సొంత పార్టీలో తలెత్తే విభేదాలను నియంత్రించాలి. అందుకోసం ఏర్పాటు చేసిన శాసనసభ్యుల సమావేశంలో మంత్రులకు సీఎం పలు సూచనలు చేసినట్లు తెలుస్తోంది. పక్కదారి పట్టే ప్రక్రియ సాగుతున్నందున అప్రమత్తంగా ఉండాలని మంత్రులకు సూచించినట్లు సమాచారం.

ప్రధానంగా ఇద్దరు మంత్రుల తీరుపై చాలా మంది ఎమ్మెల్యేలు అసంతృప్తితో ఉన్నారని, కాస్త సమయం ఇవ్వాలని, కాస్త జాగ్రత్తగా ఉండాలని సూచించినట్లు తెలుస్తోంది. పరిస్థితి మరింత తీవ్రరూపం దాల్చకముందే.. ఢిల్లీలోని మంత్రులకు తగిన సలహా ఇవ్వాలని సుప్రీంకోర్టు నిర్ణయించింది. బుధవారం ఢిల్లీలో పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జునఖర్గే, సీనియర్ నేత రాహుల్ గాంధీ, పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శులు కేసీ వేణుగోపాల్, రణదీప్ సింగ్ సూర్జేవాలా పాల్గొననున్నారు. మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కకపోవడంపై అసంతృప్తితో ఉన్న బీకే హరిప్రసాద్‌ను ఢిల్లీ సమావేశానికి ఆహ్వానించినట్లు సమాచారం. ముఖ్యమంత్రిని ఎలా చేయాలో తనకు తెలుసంటూ బీకే హరిప్రసాద్ (బీకే హరిప్రసాద్) ఇటీవల చేసిన వ్యాఖ్యలపై కూడా చర్చ జరిగే అవకాశం ఉంది. వీటన్నింటితో పాటు వచ్చే లోక్ సభ ఎన్నికలకు అనుసరించాల్సిన వ్యూహాలపై సలహాలు ఇస్తూ మంత్రుల నుంచి ఫీడ్ బ్యాక్ తీసుకోవాలని భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఢిల్లీ భేటీపై సర్వత్రా ఉత్కంఠ నెలకొంది.

పాండు5.2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-29T13:15:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *