కాంగ్రెస్ వర్సెస్ బీజేపీ: ‘రెడ్ డైరీ’లో కాంగ్రెస్ చీకటి రహస్యాలు: మోదీ

జైపూర్ : రాజస్థాన్ శాసనసభ ఎన్నికల్లో శంఖారావాల పోరు మొదలైంది. అధికార పార్టీ కాంగ్రెస్‌పై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఆరోపణలకు పదును పెడుతున్నారు. గురువారం సికార్‌లో జరిగిన బహిరంగ సభలో ఆయన మాట్లాడుతూ ముఖ్యమంత్రి, కాంగ్రెస్‌ నేత అశోక్‌ గెహ్లాట్‌పై విమర్శలు గుప్పించారు. కాంగ్రెస్ చీకటి రహస్యాలను రెడ్ డైరీ బట్టబయలు చేస్తుందని అంటున్నారు.

కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వ చీకటి వ్యవహారాలకు సంబంధించిన రికార్డులు ఈ రెడ్ డైరీలో ఉన్నాయని, దీని పేజీలను తెరిస్తే చాలా ముఖ్యమైన సమస్యలకు పరిష్కారం దొరుకుతుందని అంటున్నారు. ‘ఎర్ర డైరీ’ ప్రస్తావన వస్తే కాంగ్రెస్ పార్టీ పెద్ద నేతలు మౌనం దాల్చారని దుయ్యబట్టారు. దీనిపై పెదవి విప్పినా రాబోయే ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌కు గట్టి ఎదురు దెబ్బ తగులుతుందన్నారు. కాంగ్రెస్ ‘అబద్ధాల దుకాణం’లో ‘ఎర్ర డెయిరీ’ సరికొత్త ప్రాజెక్టు అని ఆయన అన్నారు.

రాజస్థాన్‌లోని అశోక్ గెహ్లాట్ ప్రభుత్వం అభివృద్ధికి ఆటంకం కలిగిస్తోందని మోదీ ఆరోపించారు. ఈరోజు రాజస్థాన్‌లో ‘కమలం గెలుస్తుంది- కమలం వికసిస్తుంది’ అనే నినాదం ఒక్కటే ఉందని చెప్పారు. రాష్ట్ర ప్రజలు తాగునీటికి కటకటలాడాలని కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం చూస్తోందన్నారు. ఆడపిల్లలపై జరుగుతున్న అఘాయిత్యాలను రాజస్థాన్ సహించదు.

‘గెహ్లాట్ కాలికి గాయం నుంచి కోలుకోవాలి’

అశోక్ గెహ్లాట్ కాలికి గాయం కావడంతో సమావేశంలో పాల్గొనలేకపోయారని, ఆయన త్వరగా కోలుకోవాలని, ఆరోగ్యంగా ఉండాలని మోదీ ఆకాంక్షించారు.

అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు

రాజస్థాన్‌లోని సికార్‌లో గురువారం మోదీ కొన్ని అభివృద్ధి కార్యక్రమాలకు శంకుస్థాపనలు, ప్రారంభోత్సవాలు చేశారు. ఆరు ఏకలవ్య మోడల్ రెసిడెన్షియల్ స్కూళ్లు, ఐదు కొత్త మెడికల్ కాలేజీలను ఆయన ప్రారంభించారు. కేంద్ర ప్రభుత్వం రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి రూ.1.5 లక్షల కోట్లు ఇచ్చిందని, రాష్ట్రంలోని కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం అభివృద్ధి పనులకు ఆటంకాలు సృష్టిస్తోందని ఆరోపించారు.

అశోక్ గెహ్లాట్ స్పందించారు

మోదీ ‘రెడ్ డైరీ’ వ్యాఖ్యలపై ముఖ్యమంత్రి అశోక్ గెహ్లాట్ తీవ్రంగా స్పందించారు. ప్రధాని పదవికి గౌరవం, హుందాతనం ఉందన్నారు. రానున్న రోజుల్లో మోడీకి ప్రజలు ఎర్ర జెండా చూపిస్తారన్నారు. మోడీ, బీజేపీ నేతలు వీరికి భయపడుతున్నారు. పశువులను బలి ఇచ్చారని రాజేంద్ర గూడ అన్నారు. బీజేపీ నిరాధార ఆరోపణలు చేస్తోందని దుయ్యబట్టారు. ‘రెడ్ డైరీ’ ఓ కల్పిత కథ అని అంటున్నారు. అలాంటి డైరీ లేదు. దేశంలో పెరుగుతున్న ఇంధన ధరల దృష్ట్యా రెడ్ సిలిండర్ (వంట గ్యాస్ సిలిండర్) గురించి ఆలోచించాలని సూచించారు.

ఈ రెడ్ డైరీ ఏమిటి?

‘రెడ్ డెయిరీ’పై మాజీ మంత్రి, కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే రాజేంద్ర గూడ ఆదివారం చేసిన ఆరోపణలు తీవ్ర దుమారం రేపాయి. అశోక్ గెహ్లాట్‌ను కష్టాల నుంచి కాపాడామని, అయితే ఆయనను మంత్రి పదవి నుంచి తప్పించారని, వివరణ ఇచ్చే అవకాశం ఇవ్వలేదన్నారు. రాజేంద్ర గూడా లేకుంటే ముఖ్యమంత్రి జైలులో ఉండేవాడు” అని రాజేంద్ర అన్నారు. ముఖ్యమంత్రి అశోక్ గెహ్లాట్ ఆదేశాల మేరకు ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్, ఆదాయపు పన్ను శాఖ అధికారులు ‘రెడ్ డైరీ’ని స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు కాంగ్రెస్ నేత ధర్మేంద్ర రాథోడ్ తెలిపారు. డైరీలో ఏముందో తనకు చెప్పకుండా, అన్ని ఖర్చులతో దానిని స్వాధీనం చేసుకోమని గెహ్లాట్ చెప్పాడని అతను చెప్పాడు.

రాష్ట్రంలో మహిళలపై జరుగుతున్న అఘాయిత్యాలను ఎత్తిచూపిన గెహ్లాట్ రాజేంద్ర గూడను మంత్రి పదవి నుంచి తప్పించిన సంగతి తెలిసిందే.

ఇది కూడా చదవండి:

అవిశ్వాస తీర్మానం: నల్ల బట్టలతో పార్లమెంటుకు భారత కూటమి ఎంపీలు

భారత్: మణిపూర్‌లో పర్యటించేందుకు భారత కూటమి సిద్ధమవుతోంది

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-27T14:50:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *