కొత్త మార్కెట్లపై అమర రాజా దృష్టి

కొత్త ఉత్పత్తుల విడుదలకు సన్నాహాలు

పరిశోధన సామర్థ్యం పెంపునకు ప్రాధాన్యం

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): అమర రాజా బ్యాటరీస్ ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరంలో కొత్త మార్కెట్లలోకి ప్రవేశించడంపై దృష్టి పెడుతుంది. కెపాసిటీ వినియోగాన్ని పెంచేందుకు పరిశోధన, అభివృద్ధి (ఆర్ అండ్ డి) కార్యకలాపాలకు ఎక్కువ ప్రాధాన్యత ఇవ్వనున్నట్లు అమర రాజా తెలిపారు. AGM బ్యాటరీల వంటి మరిన్ని విలువ ఆధారిత ఉత్పత్తులను ప్రవేశపెట్టాలని యోచిస్తున్నట్లు కంపెనీ వార్షిక నివేదికలో అమర రాజా బ్యాటరీస్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ (ఆటోమోటివ్ మరియు ఇండస్ట్రియల్) హర్షవర్ధన్ గౌరినేని తెలిపారు. స్టాంప్డ్ గ్రిడ్ టెక్నాలజీ వంటి కొత్త టెక్నాలజీలను కూడా ప్రవేశపెడతారు. వచ్చే ఐదేళ్లలో దేశంలో ద్విచక్ర వాహనాల సంఖ్య 25.2 కోట్లకు, కార్లు, ఇతర వాహనాల సంఖ్య 9.6 కోట్లకు చేరుకుంటుందని అంచనా. వీటిని పరిశీలిస్తే బ్యాటరీ తయారీదారులు, సరఫరాదారులకు భారీ అవకాశాలున్నాయని అమర రాజా అంచనా వేస్తున్నారు.

లెడ్ యాసిడ్ బ్యాటరీల వ్యాపారం ప్రాముఖ్యత కోల్పోదు..

లిథియం అయాన్ బ్యాటరీల వంటి కొత్త ఇంధన వ్యాపారంతో పాటు లెడ్ యాసిడ్ బ్యాటరీల రంగంలో వృద్ధిని కొనసాగించాలని కంపెనీ భావిస్తున్నట్లు అమర రాజా బ్యాటరీస్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ జయదేవ్ గల్లా తెలిపారు. ప్రమాదాన్ని తగ్గించేందుకు కొత్త భౌగోళిక ప్రాంతాల్లో లెడ్ యాసిడ్ బ్యాటరీల తయారీ యూనిట్లను ఏర్పాటు చేసే అంశాన్ని పరిశీలిస్తున్నట్లు తెలిపారు. అమర రాజా బ్రాండ్ అంతర్జాతీయంగా క్రమంగా ఎదుగుతోంది. వ్యాపార విస్తరణలో భాగంగా పశ్చిమ ప్రాంతాలపై దృష్టి సారిస్తున్నాం. కంపెనీ ఆదాయంలో విదేశీ మార్కెట్ల వాటా ఇప్పటికే 12 శాతంగా ఉందన్నారు. గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో ఆటోమోటివ్ , ఇండస్ట్రియల్ బ్యాటరీ విభాగాల్లో అమ్మకాల పరిమాణం పెరగడంతో కంపెనీ ఆదాయం ఆకర్షణీయంగా పెరిగిందని చెప్పారు. కొత్త ఇంధన వ్యాపారం కోసం మేము అమరరాజా అడ్వాన్స్‌డ్ సెల్ టెక్నాలజీస్ కంపెనీని ఏర్పాటు చేసాము. కంపెనీ భారతీయ పరిస్థితులు మరియు అవసరాలకు అనుగుణంగా అధునాతన సెల్ కెమిస్ట్రీలను అభివృద్ధి చేస్తుంది. మేము పరిశోధన మరియు అభివృద్ధి పరంగా మా అంతర్గత సామర్థ్యాలను పెంచుకుంటున్నాము. అత్యాధునిక ఇంధన సాంకేతికతలపై పరిశోధనలు చేస్తున్న కంపెనీల్లో అమర రాజా పెట్టుబడులు పెడుతున్నట్లు తెలిపారు. అమర రాజా తన సొంత బ్యాటరీలను రీసైక్లింగ్ చేయడానికి 1,50,000 టన్నుల సామర్థ్యంతో యూనిట్‌ను ఏర్పాటు చేయనుంది.

లిథియం అయాన్ టెక్నాలజీపై..

కంపెనీ సమీప భవిష్యత్తులో లిథియం అయాన్ టెక్నాలజీపై దృష్టి సారిస్తుంది. అయితే, భవిష్యత్తులో జింక్ మరియు సోడియంతో కూడిన స్టోరేజ్ టెక్నాలజీలు అందుబాటులోకి వచ్చే అవకాశం ఉన్నందున, బ్యాటరీ కంపెనీగా అమర రాజ సమగ్ర నిల్వ సాంకేతికతలు మరియు పరిష్కారాలను పరిశీలిస్తుంది.

అమర రాజుతో కలిసి పని చేద్దాం!

బ్రిటిష్ హై కమీషనర్ గారెత్ విన్ ఓవెన్

తిరుపతి (ఆంధ్రజ్యోతి): అమర రాజా గ్రూప్‌తో కలిసి పనిచేసే అవకాశాలను పరిశీలిస్తున్నామని బ్రిటిష్ హైకమిషనర్ గారెత్ విన్ ఓవెన్ తెలిపారు. తిరుపతి సమీపంలోని కరకంబాడిలోని అమర రాజా మొక్కను బుధవారం ఆయన సందర్శించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ ఇంధన శాఖలో సంస్థతో కలిసి పనిచేసేలా చూస్తున్నామన్నారు. గ్రీన్ ఎనర్జీ రంగంలో ఉన్న అవకాశాలను ప్రధానంగా అధ్యయనం చేస్తున్నామని తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-20T02:28:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *