గురుకుల బోర్డు: పరీక్ష నిర్వహణ బాధ్యత గురుకుల బోర్డుదే

9,210 పోస్టులకు 2.63 లక్షల దరఖాస్తులు

కంప్యూటర్ ఆధారిత పరీక్ష కోసం బోర్డు సన్నాహాలు

ఆన్‌లైన్ సౌకర్యాలతో కేంద్రాల కోసం శోధించండి

ఒకేసారి 40,000 మంది మాత్రమే పాల్గొనగలరు

ఎన్ని సెషన్లు నిర్వహించాలనే దానిపై వివాదం

హైదరాబాద్ , జూలై 2 (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్రవ్యాప్తంగా గురుకుల పోస్టుల భర్తీకి సంబంధించిన పరీక్షల షెడ్యూల్‌ను ప్రకటించినప్పటికీ పలు విషయాల్లో సందేహం లేదు. పరీక్షలను ఆగస్టు 1 నుంచి 22 వరకు నిర్వహిస్తామని ప్రకటించిన తెలంగాణ గురుకుల విద్యా సంస్థల రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు (టీఆర్‌ఐబీ) పరీక్షలు (సీబీటీ) కంప్యూటర్ ఆధారితంగా ఉంటాయని తెలిపింది. అయితే, ఇక్కడే అసలు సమస్య మొదలైంది. ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ గురుకులాల్లో 9,210 పోస్టులకు 2.63 లక్షల దరఖాస్తులు వచ్చాయి. అభ్యర్థులు అధిక సంఖ్యలో ఉండడంతో కంప్యూటర్ ఆధారితంగా పరీక్షలు నిర్వహించేందుకు అధికారులు నానా తంటాలు పడుతున్నారు. ఇందుకోసం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అంతర్జాలంతోపాటు పూర్తిస్థాయిలో విద్యుత్ సరఫరా సౌకర్యం ఉన్న కేంద్రాల కోసం అధికారులు అన్వేషిస్తున్నారు. ఆన్‌లైన్ విధానంలో పరీక్ష నిర్వహణకు అనువైన కేంద్రాలను గుర్తించడం అధికారులకు పెద్ద ‘పరీక్ష’గా మారింది. ఈ నేపథ్యంలో పరీక్షలను హైదరాబాద్ లోనే నిర్వహించాలని అధికారులు ఆలోచిస్తున్నట్లు తెలిసింది. అదే సమయంలో, హైదరాబాద్ మరియు పరిసర ప్రాంతాల్లో ఎన్ని కేంద్రాల్లో ఆన్‌లైన్ సౌకర్యం ఉంది? వాటిలోని కంప్యూటర్ల పరిస్థితి ఏమిటి? అన్నదానిపై ఆరా తీస్తున్నారు. అందుబాటులో ఉన్న గణాంకాల ప్రకారం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 40 వేల మంది ఒకేసారి కంప్యూటర్ ఆధారిత పరీక్ష రాసే అవకాశం ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. అయితే సెషన్ల వారీగా గురుకుల పరీక్షలు నిర్వహించే అవకాశం ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. సబ్జెక్టుల వారీగా వచ్చిన దరఖాస్తుల వివరాలన్నింటినీ పరిశీలించిన తర్వాత ఒక్కో సెషన్ కు ఎంత మందికి పరీక్ష నిర్వహించాలనే వివరాలు తెలుస్తాయి. మరోవైపు, పరీక్ష మధ్యలో కంప్యూటర్లు క్రాష్ అయితే ఏమి జరుగుతుంది? దీంతో ఏం చేయాలో అధికారులు ఆలోచిస్తున్నారు.

సెషన్ల కుదింపుతో సమస్యలు

కొన్నేళ్ల తర్వాత గురుకులాల్లో పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ కోసం లక్షల మంది అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. అయితే బోర్డు మాత్రం హడావుడిగా పరీక్షలను నిర్వహిస్తోందన్న విమర్శలున్నాయి. గురుకుల పోస్టుల కేటగిరీ, సబ్జెక్టుల వారీగా పరిశీలిస్తే 170 నుంచి 180 సెషన్లలో పరీక్షలు నిర్వహిస్తామని నిపుణులు చెబుతున్నారు. కానీ, 54 సెషన్లలో పరీక్షలను ముగించేలా TRIB అడుగులు వేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. అయితే పరీక్షల సెషన్లను కుదించడంతో అభ్యర్థులపై ఒత్తిడి పెరుగుతోందన్న వాదన వినిపిస్తోంది. మరోవైపు.. ముందుగా పేపర్ 2, పేపర్ 1 తర్వాత నిర్వహిస్తామని అభ్యర్థులు ప్రకటించడాన్ని తప్పుబడుతున్నారు. పేపర్ 1లో జనరల్ స్టడీస్.. డీఎల్, జేఎల్, పీజీటీ పోస్టులకు వేర్వేరుగా ఉంటాయి. వీరందరికీ ఒకే పరీక్ష ఎలా నిర్వహిస్తారనే ప్రశ్నలు తలెత్తుతున్నాయి. గురుకుల పరీక్షల షెడ్యూల్ కూడా గందరగోళంగా ఉందని అభ్యర్థులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. సబ్జెక్టుల వారీగా మూడు పేపర్లు మూడు షిఫ్టుల్లో నిర్వహించేలా చర్యలు తీసుకుంటే ఇబ్బందులు ఉండవని చెబుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-03T11:47:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *