చర్మ సమస్యలు: ఇది మంచి కంటే ఎక్కువ హాని చేస్తుందా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-04-13T11:40:55+05:30 IST

మన శరీరాన్ని రక్షించే ముఖ్యమైన అవయవాలలో చర్మం ఒకటి. చర్మం మన శరీర ఉష్ణోగ్రతతో పాటు బయటి వాతావరణాన్ని కూడా నియంత్రిస్తుంది

    చర్మ సమస్యలు: ఇది మంచి కంటే ఎక్కువ హాని చేస్తుందా?

చర్మ సమస్యలు

మన శరీరాన్ని రక్షించే ముఖ్యమైన అవయవాలలో చర్మం ఒకటి. మన శరీరం యొక్క ఉష్ణోగ్రతను నియంత్రించడమే కాకుండా, బయటి వాతావరణం నుండి దాడి చేసే వైరస్లు మరియు బ్యాక్టీరియా వంటి శత్రువుల నుండి కూడా చర్మం మనలను రక్షిస్తుంది. కానీ వయసు పెరిగే కొద్దీ చర్మం ముడతలు పడుతుంది. బయట ఎండలో ఉన్నప్పుడు నల్లగా మారుతుంది. వాతావరణంలోని కాలుష్యం వల్ల చర్మంపై నలుపు లేదా తెలుపు మచ్చలు కూడా ఏర్పడతాయి. వాటిని తొలగించుకోవడానికి చాలా మంది రకరకాల మందులు, క్రీములు వాడుతుంటారు. అయితే ఈ ఉత్పత్తుల్లో ఉండే వివిధ రకాల రసాయనాలు చర్మానికి మేలు చేసే దానికంటే ఎక్కువ హాని చేస్తాయని బ్యూటీషియన్లు హెచ్చరిస్తున్నారు. చర్మ సంరక్షణకు మనకు సహజంగా లభించే అనేక పదార్థాలు ఉన్నాయని వారు పేర్కొన్నారు. పొడి చర్మం ఉన్నవారు ఎదుర్కొనే కొన్ని చర్మ సమస్యలను చూద్దాం.

పొడి బారిన చర్మం…

కొంతమందికి పొడి చర్మం ఉంటుంది. గోరుతో గోకడం వల్ల తెల్లటి గీతలు ఏర్పడతాయి. ఈ గీతలు ఏర్పడితే చర్మంలో తేమ లేదని అర్థం. అలాంటి వారు కొబ్బరినూనెను తప్పనిసరిగా రాయాలి. కొబ్బరి నూనెలోని కొవ్వు ఆమ్లాలు మరియు సహజ కొవ్వులు చర్మంపై పొరను ఏర్పరుస్తాయి. ఈ పొర శరీరం యొక్క సహజ తేమను కలిగి ఉంటుంది. చాలా పొడిబారిన చర్మం.. లేదా మచ్చలు ఉన్నవారిపై స్వచ్ఛమైన కొబ్బరి నూనెను అప్లై చేయడం వల్ల మంచి ఫలితాలు వస్తాయి.

ఎగ్జిమా ఉన్నవారు…

తామరతో బాధపడుతున్న వ్యక్తులు చాలా దురదతో ఉంటారు. ఈ దురద ఉన్నవారు ఓట్ మీల్ కలిపిన నీటితో స్నానం చేస్తే దురద తగ్గుతుంది. లేదా ఈ మిశ్రమాన్ని దురద ఉన్న ప్రాంతాల్లో అప్లై చేసి 10 నిమిషాల తర్వాత గోరువెచ్చని నీటితో శుభ్రం చేసుకోవాలి. ఈ పద్ధతిలో – ముందుగా ఓట్ మీల్ ను గ్రైండర్ లో రుబ్బుకోవాలి. పౌడర్ ఎంత చక్కగా ఉంటే అంత మంచి ఫలితం ఉంటుంది. ఓట్ మీల్ సహజ మాయిశ్చరైజర్‌గా పనిచేస్తుంది.

తేనెతో…

పొడి చర్మం, ఎగ్జిమా, సోరియాసిస్ వంటి చర్మ సమస్యలతో బాధపడేవారికి తేనె మంచి ఔషధం. మీరు సహజమైన తేనె పట్టు నుండి సేకరించిన తేనెను ఉపయోగిస్తే – అందులో ఉండే బ్యాక్టీరియా చర్మంలో మార్పులను కలిగిస్తుంది. అందువల్ల స్వచ్ఛమైన తేనెను చర్మంపై అప్లై చేసి, 20 నిమిషాల తర్వాత గోరువెచ్చని నీటితో కడిగేయడం వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-13T11:40:55+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *