చెన్నై: ఉన్నత విద్యలో తమిళనాడు అగ్రస్థానంలో ఉంది

– NIRF నివేదిక

పెరంబూర్ (చెన్నై): కేంద్ర విద్యా మంత్రిత్వ శాఖ ఆధ్వర్యంలోని నేషనల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ర్యాంకింగ్ ఫ్రేమ్‌వర్క్ (ఎన్‌ఐఆర్‌ఎఫ్) దేశంలోని ఉన్నత విద్యా సంస్థల ర్యాంక్ జాబితాను విడుదల చేసింది. 3 వేలకు పైగా కాలేజీల్లో నిర్వహించిన అధ్యయనంలో ఐదు అంశాలను పరిగణనలోకి తీసుకున్నారు. బోధన, అభ్యాసం, వనరులు (40 శాతం), పరీక్ష ఫలితాలు (25 శాతం), పరిశోధన, సాంకేతిక పరిజ్ఞాన వినియోగం (15 శాతం), తరగతులకు హాజరయ్యే సామర్థ్యం (10 శాతం), తెలివితేటలు (10 శాతం) మరియు ఇతరులను అధ్యయనం చేశారు. అందులో రాష్ట్రానికి చెందిన 18 విద్యాసంస్థలు మొదటి 100 స్థానాల్లో నిలిచాయి. అందులో చెన్నై ఐఐటీ (చెన్నై ఐఐటీ) మొదటి స్థానంలో నిలిచింది. యూనివర్సిటీల జాబితాలో రాష్ట్రంలో 22 యూనివర్సిటీలు ఉన్నాయి. అలాగే రాష్ట్రం నుంచి 35 కాలేజీలు, ఢిల్లీ నుంచి 32 కాలేజీలు, కేరళ నుంచి 14 కాలేజీలు టాప్ 100 కాలేజీల్లో చోటు సంపాదించుకోగా, మిగతా రాష్ట్రాల నుంచి 19 కాలేజీలు మాత్రమే ఉన్నాయి. అదేవిధంగా ఇంజినీరింగ్ కాలేజీల జాబితాలో రాష్ట్రంలోని 15 కాలేజీలు, 8 మెడికల్ కాలేజీలు ర్యాంక్ సాధించాయి. అలాగే, మేనేజ్‌మెంట్, రీసెర్చ్ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లు, ఫార్మసీ, లా మొదలైన కోర్సులు ఉన్న కళాశాలలు కూడా రాష్ట్రానికి చెందిన విద్యా సంస్థలచే ప్రాతినిధ్యం వహిస్తాయి. ఉత్తమ కళాశాలల జాబితాలో చోటు దక్కించుకున్న రాష్ట్రంలోని 35 కళాశాలల్లో చెన్నై, కోయంబత్తూరు, తిరుచ్చి తదితర నగరాలు మినహా ఇతర జిల్లాల్లో 12 కళాశాలలు ఉన్నాయి. రాష్ట్రంలో ఉన్నత విద్య ఆర్థిక స్థితిగతులు ఎక్కువగా ఉన్నాయని ఈ నివేదిక తెలియజేస్తోందని ఎన్‌ఐఆర్‌ఎఫ్ నిర్వాహకులు తెలిపారు.

చెన్నై ఐఐటీ, అన్నా యూనివర్సిటీ అత్యుత్తమ విద్యాసంస్థలుగా…

QS సంస్థ ఉత్తమ విద్యాసంస్థల జాబితాను విడుదల చేసింది, ఇందులో చెన్నై IIT (చెన్నై IIT) 6వ స్థానంలో మరియు అన్నా విశ్వవిద్యాలయం 10వ స్థానంలో ఉన్నాయి. లండన్‌కు చెందిన QS సంస్థ ప్రతి సంవత్సరం ప్రపంచంలో అత్యుత్తమ పనితీరు కనబరుస్తున్న విద్యా సంస్థల జాబితాను విడుదల చేస్తుంది. దీని ప్రకారం, 20వ క్యూఎస్ వరల్డ్ యూనివర్సిటీ జాబితా-2024 బుధవారం విడుదలైంది. వారు అమెరికా, ఆసియా, యూరప్, ఆఫ్రికా, ఓషియానియా మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ఇతర జోన్లలోని 104 ప్రాంతాలలో ఉన్న 1,500 విద్యా సంస్థలను అధ్యయనం చేశారు. అందులో 45 భారతదేశంలో అత్యుత్తమ విద్యాసంస్థలుగా నిలిచాయి. ఐఐటీ ముంబై మొదటి స్థానంలో నిలవగా, ఐఐటీ చెన్నై 6వ స్థానంలో నిలిచింది. ఆ జాబితాలో చెన్నైలోని గిండీలోని అన్నా యూనివర్సిటీ 10వ స్థానంలోనూ, మద్రాస్ యూనివర్సిటీ 12వ స్థానంలోనూ నిలిచాయి.

nani11.2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-30T12:11:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *