చైనా వర్సెస్ తైవాన్ : చైనా ఇలాంటి యుద్ధాన్ని ప్రారంభిస్తుందని ఎవరూ ఊహించలేదు!

నంగన్ (తైవాన్): చైనా దూకుడు గురించి అందరికీ తెలిసిందే. ఇరుగుపొరుగు దేశాలను అనేక రకాలుగా ఇబ్బంది పెడుతోందని పదే పదే చెప్పనవసరం లేదు. అందులోని సత్యం అది. చైనా కూడా తైవాన్‌ను ఇబ్బంది పెడుతోంది. తైవాన్ (తైవాన్) ప్రజలు ఇంటర్నెట్ సేవలను పొందకుండా నిరోధిస్తోంది. ఇంటర్నెట్ కేబుల్స్ నాశనం.

తైవాన్ నేషనల్ కమ్యూనికేషన్స్ కమిషన్ (తైవాన్ నేషనల్ కమ్యూనికేషన్స్ కమీషన్) వెల్లడించిన వివరాల ప్రకారం, ఆ దేశంలోని మాట్సు పట్టణంలోని నివాసితులు రెండు సబ్‌మెరైన్ ఇంటర్నెట్ కేబుల్స్ ద్వారా ఇంటర్నెట్ సేవలను పొందుతున్నారు. ఈ కేబుళ్లను రెండు చైనా నౌకలు ధ్వంసం చేశాయన్న ఆరోపణలున్నాయి. ఈ పట్టణం చైనా నుండి 50 కి.మీ దూరంలో ఉంది. ఇక్కడ దాదాపు 14 వేల మంది నివసిస్తున్నారు. ప్రజలు ఈ పట్టణం గుండా తైవాన్ ప్రధాన ద్వీపానికి వెళతారు.

ఫిబ్రవరి 2న ఒక చైనీస్ ఫిషింగ్ ఓడ మొదటి కేబుల్‌ను ధ్వంసం చేసింది మరియు ఫిబ్రవరి 8న చైనా కార్గో షిప్ రెండవ కేబుల్‌ను ధ్వంసం చేసిందని తైవాన్ నేషనల్ కమ్యూనికేషన్స్ కమిషన్ తెలిపింది. అయితే దీనికి ప్రత్యక్ష ఆధారాలు లేవని తైవాన్ ప్రభుత్వం పేర్కొంది.

ఈ నేపథ్యంలో పరిమిత మైక్రోవేవ్ రేడియో ప్రసారాల ద్వారా లభించే ఇంటర్నెట్ సేవలపై ద్వీపవాసులు ఆధారపడాల్సి వస్తోంది. SMS పంపడానికి గంటల తరబడి వేచి ఉన్నారు. కాల్స్ విపరీతంగా తగ్గుతున్నాయి. వీడియోలను చూడడం సాధ్యం కాలేదు. ఇంటర్నెట్ సేవలు లేకపోవడంతో పర్యాటకులు తమ బుకింగ్‌లను రద్దు చేసుకుంటున్నారు.

ఇంటర్నెట్ కేబుల్‌లను ధ్వంసం చేయడం వల్ల ప్రజల జీవితాలకు అంతరాయం ఏర్పడుతుందని మరియు తైవాన్ భద్రతకు ముప్పు వాటిల్లుతుందని ఆందోళనలు ఉన్నాయి. ఉక్రెయిన్‌పై యుద్ధం చేస్తున్నప్పుడు ఇంటర్నెట్ మౌలిక సదుపాయాలకు అంతరాయం కలిగించడంపై రష్యా ప్రధానంగా దృష్టి పెట్టిందని నిపుణులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

అవసరమైతే బలవంతంగానైనా తైవాన్‌ను తమ ఆధీనంలోకి తీసుకోవాలని చైనా భావిస్తోందని, అందుకే ఉద్దేశపూర్వకంగానే ఇంటర్నెట్ కేబుళ్లను ధ్వంసం చేసిందని నిపుణులు అనుమానిస్తున్నారు. ద్వీపంలో స్వతంత్ర ప్రజాస్వామ్య ప్రభుత్వం ఉంది. చైనా తరచూ యుద్ధ విమానాలను పంపి బెదిరిస్తున్న సంగతి తెలిసిందే.

ఇది కూడా చదవండి:

ఐక్యరాజ్యసమితి: మహిళల అణచివేతలో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌దే పైచేయి: UN

క్రిప్టోకరెన్సీ: అవినీతిపై పోరుకు మోదీ మరో కఠిన నిర్ణయం

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-09T16:00:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *