జకోవిచ్: ’36కి 35′

టైటిల్ పోరుకు జొకోవిచ్

గ్రాండ్‌స్లామ్ ఫైనల్స్‌లో రికార్డు

అల్కారాస్‌తో అమీతుమీ

సిన్నర్, మెద్వెదేవ్ సెమీస్‌లో ఓడిపోయారు

నేడు మహిళల ఫైనల్‌

జెబురే X వొండ్రుసోవా

సా. 6.30: స్టార్‌స్పోర్ట్స్‌లో..

లండన్: సెర్బియా హీరో నొవాక్ జకోవిచ్ 24వ గ్రాండ్ స్లామ్ బాట పట్టాడు. ఈ క్రమంలో ప్రతిష్టాత్మక వింబుల్డన్ టైటిల్ పోరులో చేరాడు. అదొక్కటే కాదు. .36 ఏళ్ల జొకోవిచ్ రికార్డు స్థాయిలో 35వ గ్రాండ్ స్లామ్ ఫైనల్‌కు చేరుకున్నాడు. ఈ నేపథ్యంలో అమెరికాకు చెందిన క్రిస్ ఎవర్ట్ (34) రికార్డును రెండో సీడ్ జొకో అధిగమించాడు. శుక్రవారం జరిగిన పురుషుల సింగిల్స్ సెమీఫైనల్లో డిఫెండింగ్ చాంపియన్ జకోవిచ్ 6-3, 6-4, 7-6 (4)తో ఎనిమిదో సీడ్ జానిక్ సిన్నర్ (ఇటలీ)ని చిత్తు చేశాడు. ఆదివారం జరిగే ఫైనల్లో టాప్ సీడ్ కార్లోస్ అల్కరాజ్‌తో తలపడనున్నాడు. రెండో సెమీస్‌లో 20 ఏళ్ల అల్కరాజ్ (స్పెయిన్) 6-3, 6-3, 6-3తో మూడో సీడ్ డానిల్ మెద్వెదేవ్ (రష్యా)పై వరుస సెట్లలో విజయం సాధించి తొలిసారి వింబుల్డన్ ఫైనల్‌కు చేరాడు.

అజేయమైన నోవాక్..:

తొలి గ్రాండ్‌స్లామ్‌ సెమీస్‌ ఆడుతున్న 21 ఏళ్ల సిన్నర్‌ ఆల్‌ ఇంగ్లండ్‌ క్లబ్‌ టోర్నీలో నాలుగుసార్లు డిఫెండింగ్‌ చాంపియన్‌ జకోవిచ్‌పై నిలవలేకపోయాడు. తొలి సెట్ ఆరంభంలోనే సెర్బియా ఆటగాడు ప్రత్యర్థి సర్వీస్ ను బ్రేక్ చేసి 3-0తో ఆధిక్యంలోకి వెళ్లాడు. క్రమంగా ఆధిక్యాన్ని 4-2, 5-2కు పెంచుకుంటూ 40 నిమిషాల్లోనే తొలి సెట్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు. కానీ రెండో సెట్‌లో బేస్‌లైన్ షాట్లతో సిన్నర్ జోకోపై కొంత ఒత్తిడి తెచ్చినా.. అదే జోరుతో రెండో సెట్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు. అయితే మూడో సెట్‌లో ఆధిక్యాన్ని దోచుకుంది.

6-5 సెట్‌ పాయింట్‌లో పాపను నిలబెట్టాడు. కానీ జొకోవిచ్ అద్భుతమైన ఫోర్‌హ్యాండ్ విన్నర్‌తో రెండు సెట్ పాయింట్లను కాపాడుకుని మ్యాచ్‌ను టైబ్రేకర్‌కు పంపాడు. టైబ్రేకర్‌లో 1-3తో వెనుకబడిన నొవాక్ ఎలాంటి ఒత్తిడికి లోనుకాకుండా తదుపరి ఏడు పాయింట్లలో ఆరింటిని గెలుచుకున్నాడు. ఈ మ్యాచ్ లో జోకో 11 ఏస్ లు సంధించగా, సిన్నర్ 8కే పరిమితమయ్యాడు. విజేతల్లో సిన్నర్ (44) జోకో (33)పై ఆధిక్యాన్ని ప్రదర్శించాడు. కానీ నొవాక్ (21) కంటే సిన్నర్ ఎక్కువ అనవసర తప్పిదాలతో (33) బాధపడ్డాడు.

అల్కరాజ్ అలవోకగా..:

యుఎస్ ఓపెన్ ఛాంపియన్ అల్కరాజ్‌తో మెద్వెదేవ్ పోటీపడలేకపోయాడు. తొలి సెట్ నుంచి ఆధిక్యాన్ని ప్రదర్శించిన కార్లోస్.. మ్యాచ్ ముగిసే వరకు దానిని కొనసాగించాడు. అల్కరాజ్ 4 ఏస్ లు సంధించగా.. మెద్వెదేవ్ 5. అల్కరాస్ 3, డానిల్ 4 డబుల్ ఫాల్ట్ లు కొట్టారు. కార్లోస్ 27 విన్నర్లు కొట్టగా, డానిల్ 24 కొట్టాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *