జుట్టు చిట్కాలు: పెరుగు జుట్టు రాలడాన్ని నివారిస్తుంది..! అంటే ఏంటి..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-05-03T11:04:01+05:30 IST

పెరుగు తింటే చలి వస్తుంది. బాగా నిద్రపోతుంది. అయితే ఈ పెరుగుతో మీ జుట్టు ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవచ్చు. జుట్టు రాలడం, చుండ్రు వంటి సమస్యలను దూరం చేస్తుంది

జుట్టు చిట్కాలు: పెరుగు జుట్టు రాలడాన్ని నివారిస్తుంది..!  అంటే ఏంటి..!

జుట్టు చిట్కా

పెరుగు తింటే చలి వస్తుంది. బాగా నిద్రపోతుంది. అయితే ఈ పెరుగుతో మీ జుట్టు ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవచ్చు. ఇది జుట్టు రాలడం, చుండ్రు వంటి సమస్యలను దూరం చేస్తుంది. పెరుగుతో చేసిన హెయిర్ మాస్క్‌ల గురించి తెలుసుకుందాం.

  • ఒక కప్పు పెరుగు తీసుకుని అందులో నాలుగు చెంచాల నిమ్మరసం, నాలుగైదు చుక్కల కొబ్బరి నూనె వేయాలి. ఈ మిశ్రమాన్ని బాగా మిక్స్ చేసి జుట్టు కుదుళ్లకు అప్లై చేయాలి. ఇరవై నిమిషాలు ఆరబెట్టి కడిగేయాలి. దీని వల్ల జుట్టు పెరగడంతోపాటు చుండ్రు సమస్య కూడా తగ్గుతుంది

  • ఒక కప్పు పెరుగులో గుడ్డు పచ్చసొన వేయండి. ఈ మిశ్రమాన్ని బాగా కలిపిన తర్వాత జుట్టుకు పట్టించాలి. అరగంట పాటు అలా ఉంచిన తర్వాత.. ఒళ్లతో జుట్టును కడుక్కోవాలి. ఇది మీ జుట్టుకు మెరుపును జోడించి మీకు ఆరోగ్యకరమైన జుట్టును అందిస్తుంది.

  • ఒక పండిన అరటిపండును కప్పు పెరుగులో కట్ చేసిన తర్వాత, మిశ్రమాన్ని మెత్తగా కలపండి. దీనికి నాలుగైదు చుక్కల ఆలివ్ ఆయిల్ కలపండి. వెడల్పాటి టూత్ దువ్వెనతో జుట్టును దువ్వండి. ఈ మిశ్రమాన్ని జుట్టుకు చేరే వరకు ఆరబెట్టాలి. కనీసం అరగంట పాటు అలాగే ఉంచండి. ఇలా చేస్తే జుట్టు రాలిపోయే సమస్య ఉండదు. వెంట్రుకలు మరింత దృఢంగా ఉంటాయి.

  • ఒక కప్పు పెరుగుతో ఒక టేబుల్ స్పూన్ తేనె కలపండి. దీనికి కొద్దిగా యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ జోడించండి. ఈ మిశ్రమాన్ని బాగా కలిపిన తర్వాత జుట్టుకు పట్టించి షాంపూతో కడగాలి. ఇలా చేయడం వల్ల జుట్టు దృఢంగా మారుతుంది.

  • ఒక కప్పు పెరుగులో రెండు టేబుల్ స్పూన్ల అలోవెరా జెల్ కలపండి. ఈ మిశ్రమాన్ని మిక్స్ చేసి, పేస్ట్‌ను జుట్టు కుదుళ్లకు తాకే వరకు రాస్తే దురద సమస్య ఉండదు. దీనికి తోడు జుట్టు పెరుగుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-03T11:04:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *