టీమ్ ఇండియా: ‘మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’కి రూ.41 వేలు మాత్రమే..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-15T19:53:55+05:30 IST

వెస్టిండీస్ బోర్డు ఆర్థికంగా నష్టాల్లో ఉన్నందున మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు కింద ఇచ్చే ప్రైజ్ మనీ కేవలం 500 డాలర్లు మాత్రమేనని క్రికెట్ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. మరోవైపు షెడ్యూల్ బిజీ అయినప్పటికీ వెస్టిండీస్ గడ్డపై టెస్టు సిరీస్ ఆడేందుకు అక్కడి క్రికెట్ బోర్డుకు ఆర్థిక చేయూత అందించడమేనని స్పష్టమవుతోంది. దీనిపై ఆటగాళ్లు కూడా నోరు మెదపడం లేదు.. కానీ టీమ్ ఇండియా అభిమానులు మాత్రం మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డుపై మీమ్స్ రూపంలో సెటైర్లు వేస్తున్నారు.

టీమ్ ఇండియా: 'మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్'కి రూ.41 వేలు మాత్రమే..!!

ప్రపంచ వ్యాప్తంగా క్రికెట్ మ్యాచ్‌ల సంఖ్య క్రమంగా పెరుగుతోంది. గతంలో ప్రతి రెండు నెలలకోసారి క్రికెట్ మ్యాచ్‌లు జరిగేవి. కానీ ఈ పరిస్థితి చాలా మారిపోయింది. టీ20 లీగ్ కారణంగా మ్యాచ్‌ల సంఖ్య భారీగా పెరిగింది. దీంతో మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ (మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్) కింద ఇచ్చే ప్రైజ్ మనీ కూడా భారీ మొత్తంలోనే ఉంది. ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ (ఐపీఎల్)లో అయితే మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ కింద ఒక ఆటగాడికి రూ. లక్ష నుండి రూ. 5 లక్షలు. అయితే వెస్టిండీస్ పర్యటనలో ఉన్న టీమిండియాకు మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ కింద ఇచ్చే ప్రైజ్ మనీ ఆశ్చర్యం కలిగిస్తుంది.

వివరాల్లోకి వెళితే… వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన తొలి టెస్టును టీమిండియా మూడు రోజుల్లోనే ముగించింది. స్పిన్నర్లు వికెట్లు తీయడంతో వెస్టిండీస్‌పై టీమిండియా 141 ఇన్నింగ్స్‌ల తేడాతో ఘన విజయం సాధించింది. ఈ సందర్భంగా అరంగేట్రం టెస్టులోనే సెంచరీ సాధించిన టీమిండియా యువ ఆటగాడు యశస్వి జైశ్వాల్‌కు మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు లభించింది. కానీ వెస్టిండీస్ బోర్డు ఈ అవార్డు కింద కేవలం 500 డాలర్లు మాత్రమే ఇచ్చింది. అంటే రూ. భారత కరెన్సీలో 41 వేలు. టీ20 లీగ్‌లలో కనీసం రూ.లక్ష ఇచ్చే ఈ రోజుల్లో ఇంటర్నేషనల్ మ్యాచ్ కింద రూ.41 వేలు మాత్రమే ఇస్తుండటంతో ఇప్పుడు అందరూ ఈ విషయంపై చర్చించుకుంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: విరాట్ కోహ్లీ: ధోనీ రికార్డును విరాట్ కోహ్లీ బద్దలు కొట్టాడు

అయితే వెస్టిండీస్ బోర్డు ఆర్థికంగా నష్టాల్లో ఉన్నందున.. మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు కింద ఇచ్చే ప్రైజ్ మనీ 500 డాలర్లు మాత్రమేనని క్రికెట్ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. మరోవైపు షెడ్యూల్ బిజీ అయినప్పటికీ వెస్టిండీస్ గడ్డపై టెస్టు సిరీస్ ఆడేందుకు అక్కడి క్రికెట్ బోర్డుకు ఆర్థిక చేయూత అందించడమేనని స్పష్టమవుతోంది. దీనిపై ఆటగాళ్లు కూడా నోరు మెదపడం లేదు.. కానీ టీమ్ ఇండియా అభిమానులు మాత్రం మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డుపై మీమ్స్ రూపంలో సెటైర్లు వేస్తున్నారు. కాగా, రెండు టెస్టుల సిరీస్‌లో భారత్ 1-0 ఆధిక్యంలో ఉంది. రెండో టెస్టు ఈ నెల 20 నుంచి పోర్ట్ ఆఫ్ స్పెయిన్‌లో జరగనుంది. తొలి టెస్టులో ఘోరంగా విఫలమైన వెస్టిండీస్ రెండో టెస్టులోనైనా కోలుకుంటుందో లేదో వేచి చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-15T19:54:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *