ట్విట్టర్ : ట్విట్టర్ లో మరో కొత్త ఫీచర్.. రచయితలకు సువర్ణావకాశం..!!

సోషల్ మీడియా దిగ్గజం ట్విట్టర్ తన వినియోగదారుల కోసం మరిన్ని ఫీచర్లను అందుబాటులోకి తెస్తోంది. ఎలాన్ మస్క్ ట్విటర్ ను కొనుగోలు చేసిన తర్వాత కొత్త ఫీచర్లను ప్రవేశపెడుతూ నెటిజన్లను ఆకట్టుకునే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మరియు థ్రెడ్ వంటి ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల నుండి పోటీని తట్టుకునేందుకు ట్విట్టర్ ఎప్పటికప్పుడు కొత్త ఫీచర్లను తీసుకువస్తోంది. ట్విటర్ ‘ఆర్టికల్స్’ అనే కొత్త ఫీచర్ ను తీసుకురాబోతున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ ఫీచర్ ద్వారా పెద్ద పెద్ద కథనాలను ట్వీట్ చేసే అవకాశం ఉంటుందని ఎలాన్ మస్క్ వెల్లడించారు. ఈ లక్షణం రచయితలకు సువర్ణావకాశమని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు.

ప్రస్తుతం ట్విట్టర్‌లో 280 అక్షరాలు మాత్రమే ట్వీట్ చేయడానికి అనుమతి ఉంది. బ్లూ టిక్‌ని కొనుగోలు చేసే వినియోగదారులు 10,000 అక్షరాల వరకు వ్రాయగలరు. అయితే ఆర్టికల్స్ ఫీచర్ అందరికీ అందుబాటులోకి వస్తుందా లేక బ్లూ టిక్ తీసుకున్న వారికి మాత్రమే అందుబాటులో ఉంటుందా అనే విషయంపై ఇంకా స్పష్టత రావాల్సి ఉంది. కథనాల ఫీచర్ వినియోగదారులను సుదీర్ఘమైన, మరింత సంక్లిష్టమైన కథనాలను, అలాగే పుస్తకంలోని మొత్తం కంటెంట్‌ను ట్వీట్ చేయడానికి అనుమతిస్తుంది. గత ఏడాది జూన్‌లో కెనడా, ఘనా, యుకె మరియు యుఎస్‌లోని ఎంపిక చేసిన వినియోగదారుల కోసం ఈ ఫీచర్ మొదటిసారిగా అందుబాటులోకి వచ్చింది.

ట్విట్టర్‌కి ప్రస్తుతం ప్రపంచవ్యాప్తంగా మిలియన్ల మంది వినియోగదారులు ఉన్నారు. వారిలో చాలా మంది కంటెంట్ రచయితలు. అనేక దేశాల్లోని కంటెంట్ సృష్టికర్తలు ఈ కొత్త ఫీచర్ ద్వారా తమ అనుభవాలను పంచుకుంటున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో, ఆర్టికల్స్ ఫీచర్‌ను వినియోగదారులకు అందుబాటులో ఉంచడం వల్ల సంక్లిష్టమైన, మీడియా-రిచ్ కథనాలను పంచుకోవడానికి వీలు కల్పిస్తుందని ఎలాన్ మస్క్ స్పష్టం చేశారు. ఫోటోలు, వీడియోలు మరియు GIFల వంటి మీడియా అప్‌లోడ్‌లను ఈ ఫీచర్ సపోర్ట్ చేస్తుందని ఆయన తెలిపారు.

మరోవైపు, ట్విట్టర్ కంటెంట్ సృష్టికర్తలకు డబ్బు సంపాదించడానికి అవకాశాన్ని కూడా అందిస్తుంది. ‘హైలైట్స్’ అనే ఫీచర్ ద్వారా ట్విటర్ యూజర్లు తమకు ఇష్టమైన ట్వీట్లను ప్రత్యేక ట్యాబ్‌లో జోడించి విడివిడిగా వీక్షించవచ్చు. దీని కోసం ట్వీట్ యొక్క కుడి ఎగువ మూలలో మూడు చుక్కలు ఉన్నాయి. వాటిపై క్లిక్ చేయడం ద్వారా హైలైట్‌లను జోడించడానికి లేదా తీసివేయడానికి మీకు ఎంపికలు అందించబడతాయి. మీరు మీకు నచ్చిన ట్వీట్‌లను జోడించవచ్చు లేదా ఇప్పటికే ఉన్న వాటిని తీసివేయవచ్చు. ప్రస్తుతం ఈ ఫీచర్ బ్లూటూత్ ఉన్న వినియోగదారులకు మాత్రమే అందుబాటులో ఉంది.

ఇది కూడా చదవండి: వైరల్ వీడియో: ఈ పిల్లికి ఎందుకంత అసూయ.. యజమాని పట్టించుకోకపోవడంతో చివరికి యజమాని ఏం చేసిందో చూడండి

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-19T21:30:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *