తాటి బెల్లం: క్యాన్సర్‌కు గొప్ప ఔషధం

దివ్యౌషధం తాటి బెల్లం

అనేక ఆరోగ్య సమస్యల నివారణ

క్యాన్సర్ కణాలను తొలగిస్తుంది

షాపూర్ నగర్, ఏప్రిల్ 7న హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి): మన పెద్దలు తాటి బెల్లం అనేక వ్యాధులను నయం చేయడానికి ఉపయోగించేవారు. ప్రస్తుత కాలంలో తాటి బెల్లం వినియోగం తగ్గిందనే చెప్పాలి. ఇప్పటికీ తమిళనాడు, కేరళ, కర్ణాటక రాష్ట్రాల నుంచి తాటి బెల్లం ట్రాలీల్లో నగరానికి తీసుకొచ్చి శివారు ప్రాంతాలు, మార్కెట్లలో విక్రయిస్తున్నారు. కేజీ తాటి తాటి బెల్లం వల్ల చాలా ఉపయోగాలు ఉన్నాయి. ఇందులో ఐరన్ పుష్కలంగా ఉంటుంది. ఇది రక్తంలో హిమోగ్లోబిన్ స్థాయిని పెంచుతుంది. ఇందులో ఉండే మెగ్నీషియం నాడీ సంబంధిత వ్యాధులను నియంత్రిస్తుంది. పనస బెల్లంలో కాల్షియం, పొటాషియం మరియు ఫాస్పరస్ పుష్కలంగా ఉంటాయి, ఇవి ఎముకలకు బలాన్ని ఇస్తాయి. మహిళల్లో రుతుక్రమ సమస్యలను నివారిస్తుంది. ఇందులో ఉండే యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు రక్తాన్ని శుద్ధి చేసి, శరీరంలో దెబ్బతిన్న కణజాలాన్ని పునరుద్ధరిస్తాయి. పనస బెల్లంలో పీచు పదార్థం ఎక్కువగా ఉండటం వల్ల మలబద్ధకం మరియు అజీర్తిని నివారిస్తుంది. శరీరంలోని హానికరమైన టాక్సిన్స్‌ను బయటకు పంపడంలో ఉపయోగపడుతుంది. తాటి బెల్లం తినడం వల్ల శ్వాసకోశం, పేగులు, అన్నవాహిక, ఊపిరితిత్తులు, చిన్న పేగులు, పెద్ద పేగుల్లోని విషపదార్థాలను బయటకు పంపి పెద్దపేగు క్యాన్సర్ రాకుండా చేస్తుంది.

254.jpg

విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలు అధికంగా ఉంటాయి

తాటి బెల్లం పూర్తిగా సేంద్రీయమైనది కాబట్టి, ఇందులో అధిక మొత్తంలో పోషకాలు ఉంటాయి. అధిక మొత్తంలో విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలను కలిగి ఉండటమే కాకుండా, ఆహారాన్ని త్వరగా జీర్ణం చేయడానికి ఇవి ఉపయోగపడతాయి. దీని వల్ల జీర్ణ సమస్యలు రావు. ఇది గ్యాస్, ఆమ్లత్వం మరియు మలబద్ధకం నుండి ఉపశమనం కలిగిస్తుంది. తాటి బెల్లం జీర్ణక్రియను మెరుగుపరచడమే కాకుండా మలబద్ధకం సమస్యను దూరం చేస్తుంది. ఇందులో ఐరన్ ఎక్కువగా ఉండటం వల్ల రక్తహీనత సమస్య నుంచి బయటపడవచ్చు. పామ్ బెల్లంలో యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి, ఇది కణాల పునరుత్పత్తికి సహాయపడుతుంది. శ్వాసకోశ మరియు జీర్ణవ్యవస్థను శుభ్రంగా ఉంచుతుంది.

ఉపయోగాలు

 • పంచదారకు ప్రత్యామ్నాయం తాటి బెల్లం

 • తాటి బెల్లంలో 60 రెట్లు ఎక్కువ ఖనిజాలు ఉంటాయి.

 • ఇది వ్యాధులకు మందు

 • క్యాన్సర్ నివారణలో పనిచేస్తుంది

 • ఐరన్ పుష్కలంగా ఉంటుంది

 • శరీరంలో వేడిని తగ్గిస్తుంది

 • శరీరం నుండి టాక్సిన్స్ తొలగిస్తుంది

 • ఊపిరితిత్తులు, చిన్న ప్రేగులు మరియు పెద్ద ప్రేగుల నుండి విషాన్ని తొలగిస్తుంది మరియు పెద్దప్రేగు క్యాన్సర్‌ను నివారిస్తుంది

 • ఎండు దగ్గు, ఆస్తమా, శ్వాసకోశ సమస్యలతో బాధపడేవారు తాటి బెల్లం తింటే మంచి ఫలితం ఉంటుంది.

 • ఇది మైగ్రేన్ తలనొప్పికి దివ్యౌషధంలా పనిచేస్తుంది

 • అధిక బరువును తగ్గించడంలో మరియు BC ని నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది

తమిళనాడు నుంచి తీసుకొస్తాం

తాటి బెల్లం అమ్ముకుని జీవనోపాధి పొందుతున్నారు. తమిళనాడు రాష్ట్రం నుంచి తీసుకొచ్చి నగరంలో విక్రయిస్తాం. మంచి లాభాలు వస్తున్నాయి. తమిళనాడులో కిలో రూ.25 నుంచి రూ.40 వరకు కొనుగోలు చేస్తున్నాం. హైదరాబాద్‌కు రూ. 100 నుంచి 150 రూపాయలకు విక్రయిస్తాం.

– మురుగన్, తాటి బెల్లం విక్రేత

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *