దక్షిణ కొరియా: దక్షిణ కొరియా యువతకు ‘పెళ్లి’ అంటే చాలా ఇష్టం

సియోల్: దక్షిణ కొరియాలో వివాహాల సంఖ్య రికార్డు స్థాయిలో పడిపోయింది. ఈ దేశం ప్రపంచంలోనే అతి తక్కువ జననాల రేటును కలిగి ఉంది. జనాభా మారుతున్నదని దక్షిణ కొరియన్లు ఆందోళన చెందుతున్నారు. ఖర్చులు పెరగడం, ఉపాధి పొందుతున్న మహిళలు ఇంటిపనుల భారం మోయలేని పరిస్థితి నెలకొందని నిపుణులు చెబుతున్నారు.

2022లో 1,92,000 జంటలు పెళ్లి చేసుకోనున్నారని గురువారం విడుదల చేసిన స్టాటిస్టిక్స్ కొరియా నివేదిక వెల్లడించింది.2012లో జరిగిన వివాహాల సంఖ్యతో పోలిస్తే 2022లో వివాహాల సంఖ్య 40 శాతం తగ్గుతుంది. 2012లో 3,27,000 జంటలు వివాహ బంధంతో ఒక్కటయ్యారు. దక్షిణ కొరియా ప్రభుత్వం 1970లలో వివాహాలను రికార్డ్ చేయడం ప్రారంభించింది. ఆ తర్వాత 2022లో అతి తక్కువ వివాహాలు జరిగినట్లు వెల్లడైంది.

వివాహం చేసుకునే పురుషుల సగటు వయస్సు 33.7 సంవత్సరాలు. అదేవిధంగా, వివాహ సమయంలో మహిళల సగటు వయస్సు 31.3 సంవత్సరాలుగా వెల్లడైంది. సగటున, పురుషులు ఒక దశాబ్దం క్రితం కంటే 1.6 సంవత్సరాల తరువాత మరియు మహిళలు 1.9 సంవత్సరాల తరువాత వివాహం చేసుకుంటున్నారు. గత సంవత్సరం వివాహం చేసుకున్న దాదాపు 80 శాతం జంటలకు, ఇది వారి మొదటి వివాహం.

దక్షిణ కొరియాలో జననాల రేటు కూడా చాలా తక్కువ. గతేడాది 2,49,000 మంది శిశువులు మాత్రమే జన్మించారు. జననాల రేటును పెంచడానికి ప్రభుత్వం 2006 నుండి 213 బిలియన్ డాలర్లు ఖర్చు చేసింది. అయితే 2067 నాటికి దేశ జనాభా 5 కోట్ల 20 లక్షల నుంచి 3 కోట్ల 90 లక్షలకు తగ్గుతుందని అంచనా. అప్పటికి జనాభా సగటు వయస్సు 62 సంవత్సరాలు ఉంటుందని గణాంకాలు చెబుతున్నాయి.

వివాహాలు, పుట్టుకలు తగ్గుముఖం పట్టడానికి అనేక కారణాలున్నాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు. పిల్లల పెంపకానికి విపరీతమైన ఖర్చు, భరించలేని ఇంటి అద్దెలు, మంచి జీతంతో కూడిన ఉద్యోగాలు దొరకడం, సమాజంలో పోటీతత్వం పెరగడం వంటి కారణాలతో యువత పెళ్లిపై ఆసక్తి చూపడం లేదని వాపోతున్నారు. మరోవైపు మహిళలు ఓ వైపు ఇంటిపనులు చేసుకుంటూ మరోవైపు కెరీర్‌ను నిర్వహించడమే ఇందుకు కారణమని అంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

నోబెల్ శాంతి బహుమతి: మోడీకి నోబెల్ శాంతి బహుమతి… నోబెల్ ప్రైజ్ కమిటీ నేత సంచలన వ్యాఖ్యలు…

BJP Vs కాంగ్రెస్ : రాహుల్ గాంధీపై కేంద్ర మంత్రి విరుచుకుపడ్డ వ్యాఖ్యలు

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-16T16:02:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *