నారా లోకేష్: ‘యువగళం’ ప్రతిష్టాత్మక మైలురాయి.. సోషల్ మీడియాలో ట్రెండింగ్

టీడీపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేష్‌ చేపట్టిన యువగళం పాదయాత్ర విజయవంతంగా కొనసాగుతోంది. ఈ నేపథ్యంలో మంగళవారం యువత అరుదైన మైలురాయి(కీ మైల్ స్టోన్ )ను చేరుకుంది. ఈ ఏడాది జనవరి 27న చిత్తూరు జిల్లా కుప్పం వద్ద ప్రారంభమైన లోకేష్ పాదయాత్ర ఇప్పటికి 152 రోజులు పూర్తి చేసుకుని నేటికి 153వ రోజు కొనసాగుతోంది. ప్రస్తుతం నెల్లూరు జిల్లా కావలి నియోజకవర్గంలో యువగళం పాదయాత్ర కొనసాగుతోంది. కొత్తపల్లి వద్ద 2000 కిలోమీటర్ల మైలురాయిని చేరుకున్నారు లోకేష్.

నారా లోకేష్ యువగళం పాదయాత్రకు ఏపీ వ్యాప్తంగా జనం వస్తున్నారు. లోకేశ్ పాదయాత్ర 53 శాసనసభ నియోజకవర్గాలు, 135 మండలాలు, 1297 గ్రామాల్లో ప్రజా బలం, ప్రజల మద్దతుతో సాగిందని తెలుగుదేశం పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. ప్రభుత్వం, పోలీసులు ఎన్ని అడ్డంకులు సృష్టించినా లోకేష్ తనదైన శైలిలో వాటిని దాటుకుంటూ ముందుకు సాగుతున్నారన్నారు. 152 రోజుల పాదయాత్రలో దాదాపు 30 లక్షల మందిని లోకేష్ నేరుగా కలుసుకుని వారి సమస్యలు విన్నారని టీడీపీ వర్గాలు వెల్లడించాయి.

ముఖ్యంగా జగన్ తన పాదయాత్రలో ప్రభుత్వ వైఫల్యాలను బయటపెడుతున్నారు. ప్రతి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో బహిరంగ సభ ఏర్పాటు చేసి రానున్న ఎన్నికల కోసం టీడీపీని బలోపేతం చేసేందుకు నేతలంతా సమన్వయం చేసుకుంటున్నారు. ఇప్పటి వరకు లోకేష్ 49 బహిరంగ సభలు నిర్వహించారు. ముందస్తు ఎన్నికల నేపథ్యంలో యువనేస్తం కొనసాగిన పలు నియోజకవర్గాల్లో టీడీపీ అభ్యర్థులను కూడా ప్రకటించి ఇప్పటికే నిర్వహిస్తున్నారు. నెల్లూరు జిల్లాలో కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి, ఆనం రాంనారాయణరెడ్డి, పొంగూరు నారాయణ పేర్లను అధికారికంగా ప్రకటించారు. నెల్లూరు సిటీలో పొంగూరు నారాయణ, నెల్లూరు రూరల్‌లో కోటంరెడ్డి, ఆత్మకూరులో ఆనం రాంనారాయణరెడ్డి పోటీ చేస్తారని లోకేష్ చెప్పారు. తాజా పరిణామాలతో గత ఎన్నికల్లో దెబ్బతిన్న నెల్లూరు జిల్లాలో ఈసారి టీడీపీ పుంజుకున్నట్లు రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. క్షేత్రస్థాయిలోనూ టీడీపీ గ్రాఫ్ పెరిగిందని వివరించారు.

అంతేకాకుండా అధికారంలోకి వస్తే యువత కోసం చేపట్టబోయే కార్యక్రమాలను లోకేష్ వివరిస్తున్నారు. మహానాడులో టీడీపీ అధినేత ప్రకటించిన మినీ మేనిఫెస్టోను ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్తున్నారు. ప్రతి 100 కి.మీ పాదయాత్ర పూర్తి చేసిన అనంతరం అభివృద్ధి కార్యక్రమానికి సంబంధించిన శిలా ఫలకాన్ని ఆయన ఆవిష్కరిస్తారు. మరోవైపు టీడీపీ హయాంలో పూర్తయిన ప్రాజెక్టులు, పరిశ్రమల వద్ద పలువురితో సెల్ఫీ ఛాలెంజ్ చేస్తున్నారు లోకేష్. దీంతో పలువురు అభిమానులు సెల్ఫీ ఛాలెంజ్‌లో పాల్గొని లోకేష్‌తో దిగిన సెల్ఫీలను సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేశారు.

ముఖ్యంగా గతంతో పోలిస్తే యువగళం పాదయాత్రలో లోకేష్ మాట్లాడే తీరు మెరుగుపడింది. ఏపీ ప్రభుత్వ అక్రమాలను, అవినీతిని ప్రశ్నిస్తూ వైసీపీ అధినేత జగన్‌పై దూషణలకు దిగుతున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో టీడీపీ అధికారంలోకి వస్తే అన్ని వర్గాలకు న్యాయం జరుగుతుందని ప్రజలను నమ్మిస్తున్నారు. మరోవైపు లోకేష్ పాదయాత్ర 2000 కి.మీ మైలురాయిని చేరుకోవడంతో ప్రస్తుతం యువగళం హ్యాష్ ట్యాగ్ సోషల్ మీడియాలో ట్రెండ్ అవుతోంది. #2000kmOfYuvaGalam అనే హ్యాష్‌ట్యాగ్ ట్విట్టర్ ఇండియా వైడ్‌లో 3వ స్థానంలో ఉంది. ఈ హ్యాష్‌ట్యాగ్‌తో వేలాది మంది నెటిజన్లు ట్వీట్లు చేస్తూ యువనేత పాదయాత్రకు సంఘీభావం తెలుపుతున్నారు.

కాగా ఆయన ప్రయాణం 2 వేల కి.మీ. మైలురాయిని చేరుకున్న సందర్భంగా నారా లోకేష్ ప్రత్యేకంగా ట్వీట్ చేశారు. ‘కుప్పం శ్రీ వరదరాజస్వామివారి పాదాల తొలి అడుగుతో ప్రారంభమైన యువజన ఉద్యమం అరాచక పాలకుల గుండెల్లో సింహస్వప్నం నింపి, ప్రజలను చైతన్యం చేస్తూ లక్ష్యం దిశగా సాగుతోంది. ప్రజల కష్టాలు వింటూ, వారి కన్నీళ్లు తుడిచే నా పాదయాత్ర ఈరోజు కావలి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం కొత్తపల్లి వద్ద చారిత్రక 2000 కి.మీ. మజిలీకి చేరుకోవడం జీవితంలో మరిచిపోలేని ఘట్టం. దీనికి గుర్తుగా కొత్తపల్లిలో ఆక్వేరిస్టులకు సహాయం చేసేందుకు మత్స్య అభివృద్ధి బోర్డును ఏర్పాటు చేస్తానని హామీ ఇస్తూ శిలాఫలకాన్ని ఆవిష్కరించాను’ అని తన ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-11T14:14:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *