నిమ్స్: హైదరాబాద్‌లోని నిమ్స్‌లో ఎమ్మెస్సీ ప్రవేశాలు

హైదరాబాద్‌లోని నిజామ్స్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ (నిమ్స్) ఎమ్మెస్సీలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. (జెనెటిక్ కౌన్సెలింగ్) ప్రోగ్రామ్. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. ప్రవేశ పరీక్ష ద్వారా ప్రవేశాలు ఇస్తారు.

అర్హత: గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి కనీసం 55% మార్కులతో B.Sc (లైఫ్ సైన్సెస్/నర్సింగ్/హ్యూమన్ జెనెటిక్స్/హ్యూమన్ బయాలజీ/మెడికల్ బయోటెక్నాలజీ/మాలిక్యులర్ బయాలజీ)/B.Tech (బయోటెక్నాలజీ/జెనెటిక్ ఇంజనీరింగ్/బయో మెడికల్ ఇంజినీరింగ్/బయోలాజికల్ సైన్సెస్) ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. . ఎంబీబీఎస్ పూర్తి చేసి ఎంసీఐ గుర్తింపు, బీడీఎస్, డీసీఐ గుర్తింపు ఉన్నవారు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. అభ్యర్థుల వయస్సు డిసెంబర్ 31 నాటికి 45 ఏళ్లు మించకూడదు.

ప్రవేశ పరీక్ష: ఈ పరీక్షలో మొత్తం 100 బహుళైచ్ఛిక ప్రశ్నలు అడుగుతారు. లైఫ్ సైన్సెస్, బేసిక్ జెనెటిక్స్, సెల్ బయాలజీ అండ్ డివిజన్, సైటోజెనెటిక్స్, మాలిక్యులర్ జెనెటిక్స్, రీసెర్చ్ మెథడాలజీ, పాపులేషన్ జెనెటిక్స్, సైకో సోషల్ అండ్ ఎథికల్ ఇష్యూస్ ఇన్ మెడిసిన్ నుంచి ప్రశ్నలు ఇవ్వబడతాయి. అభ్యర్థులు OMR షీట్‌లో సమాధానాలను గుర్తించాలి. మొత్తం మార్కులు 100. పరీక్ష వ్యవధి రెండు గంటలు. ఈ పరీక్షలో అర్హత సాధించాలంటే కనీసం 50 శాతం మార్కులు సాధించాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు బీసీ అభ్యర్థులకు రూ.5,000; SC మరియు ST అభ్యర్థులకు 4,000

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జూలై 18

దరఖాస్తు హార్డ్ కాపీని సమర్పించడానికి చివరి తేదీ: జూలై 21

ఈ మెయిల్ ద్వారా హాల్ టిక్కెట్లు పంపే తేదీ: ఆగస్టు 8

ప్రవేశ పరీక్ష తేదీ: ఆగస్టు 11

తరగతుల ప్రారంభం: సెప్టెంబర్ 1 నుండి

చిరునామా: అసోసియేట్ డీన్, అకడమిక్-2, 2వ అంతస్తు, పాత OPD బ్లాక్, నిజాం ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్, హైదరాబాద్-500082

వెబ్‌సైట్: www.nims.edu.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-30T13:00:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *