నోటిఫికేషన్: హైదరాబాద్ JNTUలో డబుల్ డిగ్రీ ప్రవేశాలు

హైదరాబాద్‌లోని జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ టెక్నలాజికల్ యూనివర్శిటీ (JNTUH), స్వీడన్‌లోని బ్లీకింగ్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ (BTH) ఇంటిగ్రేటెడ్ డబుల్ డిగ్రీ మాస్టర్స్ ప్రోగ్రామ్ (IDDMP)లో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేశాయి. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి ఐదు సంవత్సరాలు. మొదటి మూడున్నరేళ్లు జేఎన్‌టీయూహెచ్‌లో, చివరి ఏడాదిన్నర బీటీహెచ్‌లో చదవాలి. సంవత్సరానికి రెండు చొప్పున మొత్తం పది సెమిస్టర్లు ఉంటాయి. JNTUH B.Tech మరియు M.Tech డిగ్రీలను అందిస్తుంది; M.Sc డిగ్రీని BTH ప్రదానం చేస్తుంది. 70 శాతం సీట్లు TS MSET 2023 ర్యాంక్ ద్వారా మరియు 30 శాతం సీట్లు IIT JEE (మెయిన్) 2023 ర్యాంక్ ద్వారా భర్తీ చేయబడతాయి. ఈ కోర్సుకు సంబంధించిన అవగాహన కార్యక్రమాన్ని జూలై 13న సాయంత్రం 4 గంటలకు JNTUH ఆన్‌లైన్‌లో నిర్వహిస్తుంది. స్వీడన్‌లో IDDMP ప్రోగ్రామ్‌ను పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు అక్కడ మరో సంవత్సరం పాటు నివాస అనుమతిని పొందవచ్చు. క్యాంపస్ ప్లేస్‌మెంట్స్ ఉన్నాయి.

స్పెషలైజేషన్లు-సీట్లు

  • ఈసీఈలో 20 సీట్లు ఉన్నాయి. బీటెక్‌లో ఈసీఈ; M.Tech మరియు M.Sc.లో మెషిన్ లెర్నింగ్-సెన్సార్ డిటెక్షన్ సిస్టమ్స్ చదవాలి.

  • CSEలో 60 సీట్లు ఉన్నాయి. బీటెక్‌కు కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజినీరింగ్‌లో స్పెషలైజేషన్ ఉంది. ఎంటెక్‌లో సీఎస్‌ఈ, సాఫ్ట్‌వేర్ ఇంజినీరింగ్, ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ మరియు మెషిన్ లెర్నింగ్ స్పెషలైజేషన్లను ఎంచుకోవచ్చు మరియు ఎంసీలో ఒక్కొక్కటి 20 సీట్లు కేటాయించబడతాయి.

అర్హత: BIE(TS/AP)/CBSE/ICSE నుండి గణితం, ఫిజిక్స్ మరియు కెమిస్ట్రీ ప్రధాన సబ్జెక్టులుగా ఇంటర్/XII ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. కనీసం 60 శాతం మార్కులు తప్పనిసరి. TS MSET 2023 లేదా JEE (మెయిన్) 2023లో ర్యాంక్ సాధించి ఉండాలి. అడ్మిషన్ల సమయంలో అభ్యర్థుల వయస్సు పదహారేళ్లు ఉండాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.2000

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జూలై 12

అడ్మిషన్ కౌన్సెలింగ్: జూలై 17

కౌన్సెలింగ్ వేదిక: డైరెక్టరేట్ ఆఫ్ అడ్మిషన్స్, JNTUH, కూకట్‌పల్లి, హైదరాబాద్

వెబ్‌సైట్: www.jntuh.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-01T13:47:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *