పాకిస్థాన్: పాకిస్థాన్‌లో ఏం జరుగుతోంది? | పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్‌కు కోర్టు రిలీఫ్ లభించింది

లాహోర్: తోష్‌ఖానా కేసులో పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్‌ఖాన్‌కు ప్రస్తుతానికి ఊరట లభించింది. గురువారం ఉదయం పది గంటల వరకు అరెస్టు చేయరాదని లాహోర్ కోర్టు ఆదేశాలు జారీ చేసింది. దీంతో పోలీసులు వెనక్కి తగ్గారు.

నిజానికి, లాహోర్‌లోని ఇమ్రాన్‌ను అరెస్టు చేసేందుకు భారీ పోలీసు బలగాలు ఆయన నివాసానికి చేరుకున్నాయి. నిన్నటి నుంచి ఇమ్రాన్ మద్దతుదారులకు, పోలీసులకు మధ్య వాగ్వాదం జరుగుతోంది. పిటిఐ (పాకిస్థాన్ తెహ్రీక్ ఇ ఇన్సాఫ్) కార్యకర్తలు రాళ్లదాడి చేయడంతో పలువురు పోలీసులు గాయపడ్డారు. దీంతో ఇమ్రాన్ నివాసం వద్ద తీవ్ర ఉద్రిక్తత నెలకొంది. ఇమ్రాన్‌ను అక్రమంగా అరెస్టు చేస్తున్నారనే వదంతులు వ్యాపించడంతో దేశంలోని పలు ప్రాంతాల్లో హింసాత్మక ఘటనలు చోటు చేసుకున్నాయి. ఆందోళనకారులపై పోలీసులు లాఠీచార్జి చేశారు. టియర్ గ్యాస్ ప్రయోగించారు. ఈ ఘటనల్లో పలువురు పీటీఐ కార్యకర్తలు గాయపడ్డారు.

సోషల్ మీడియా వేదికగా పోలీసుల హింసను ఇమ్రాన్ ఎప్పటికప్పుడు విమర్శిస్తున్నారు. తన నివాసంలో జరిగిన అన్ని విషయాలను వెల్లడించారు. లండన్‌లో ఉన్న పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని నవాజ్ షరీఫ్ తనపై కుట్ర పన్నారని ఇమ్రాన్ ఆరోపించారు.

ప్రస్తుతం ఇమ్రాన్‌పై దేశవ్యాప్తంగా వివిధ కోర్టుల్లో దాదాపు 80 కేసులు ఉన్నాయి. మహిళా మేజిస్ట్రేట్‌ను బెదిరించినందుకు గాను గత ఏడాది బహిరంగ సభలో ఇమ్రాన్ ఖాన్ జారీ చేసిన నాన్ బెయిలబుల్ అరెస్ట్ వారెంట్‌ను ఇస్లామాబాద్ కోర్టు మంగళవారం సస్పెండ్ చేసింది. అయితే, తోష్ఖానా అవినీతి కేసులో జారీ అయిన అరెస్ట్ వారెంట్లు ఇప్పటికీ చెల్లుబాటులో ఉన్నాయి.

తోష్ఖానా అంటే ఖజానా. ఇది పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వ విభాగం. ఇది కేబినెట్ విభాగం పర్యవేక్షణలో పని చేస్తుంది. పాక్ నేతలు, అధికారులు అందుకున్న బహుమతులను ఇందులో ఉంచారు. బహుమతి విలువ రూ.30,000 కంటే తక్కువ ఉంటే, దానిని పాకిస్థాన్ అధ్యక్షుడు లేదా ప్రధాని తమ వద్ద ఉంచుకోవచ్చు. దీని కంటే ఖరీదైన బహుమతులను తోష్ఖానాలో ఉంచాలి. ఇమ్రాన్ ఖాన్ ప్రధానిగా ఉన్న సమయంలో తోష్ఖానాకు ఖరీదైన బహుమతులు అందజేయలేదని ఆరోపణలు వచ్చాయి. ఈ కేసులో ఏ క్షణంలోనైనా ఇమ్రాన్ అరెస్ట్ అయ్యే అవకాశం ఉండడంతో పెద్ద సంఖ్యలో పీటీఐ కార్యకర్తలు, అభిమానులు ఇమ్రాన్ నివాసానికి చేరుకున్నారు.

తీవ్ర ఆర్థిక, ఆహార సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కొంటున్న పాకిస్థాన్‌లో పెరుగుతున్న హింసాత్మక ఘటనలు ఆందోళన కలిగిస్తున్నాయి. ఏం జరుగుతుందోనని సామాన్యులు తలలు పట్టుకునే పరిస్థితి ఏర్పడిందని స్థానికులు అంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-15T18:24:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *