పాకిస్థాన్ : పాకిస్థాన్ కరువులో మంటలు!

ఇస్లామాబాద్ : పాకిస్థాన్‌లో పేదరికం త్వరలో అంతం కాబోతోందని హెచ్చరికలు వెలువడుతున్నాయి. గత ఏడాదితో పోలిస్తే మార్చితో ముగిసిన ఏడాదికి ద్రవ్యోల్బణం 35.37 శాతానికి చేరుకుంది. ఇది ఐదు దశాబ్దాల గరిష్టం కావడం ఆందోళన కలిగిస్తోంది. మరోవైపు, అంతర్జాతీయ ద్రవ్య నిధి (IMF) నుండి చాలా అవసరమైన ఉద్దీపన ప్యాకేజీ రాలేదు.

పాకిస్థాన్ ప్రభుత్వం శనివారం విడుదల చేసిన గణాంకాల ప్రకారం, ఫిబ్రవరి నెలతో పోలిస్తే మార్చి నెలలో ద్రవ్యోల్బణం 3.72 శాతం పెరిగింది. గతేడాది సగటు ద్రవ్యోల్బణం 27.26 శాతంగా ఉంది. రాజకీయ అస్థిరతతో పాటు సంవత్సరాల తరబడి తప్పుడు నిర్వహణ కారణంగా పాకిస్థాన్ ఆర్థిక వ్యవస్థ తీవ్ర సంక్షోభంలో ఉంది. అంతర్జాతీయ ఇంధన సంక్షోభం మరియు వినాశకరమైన వరదలు కూడా ప్రజలను ఇబ్బందులకు గురిచేశాయి. ఇవన్నీ పాకిస్థాన్ ఆర్థిక వ్యవస్థను పతనావస్థకు చేర్చాయి. ఇప్పటికే ఉన్న అప్పులు మరియు వడ్డీలను తిరిగి చెల్లించడానికి పాకిస్తాన్‌కు బిలియన్ డాలర్ల ఆర్థిక సహాయం అవసరం. విదేశీ మారక నిల్వలు, రూపాయి విలువ క్షీణిస్తోంది. IMF నుండి $6.5 బిలియన్ల ఉద్దీపన ప్యాకేజీని పొందేందుకు పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వం కఠినమైన పన్ను సంస్కరణలను అమలు చేయవలసి ఉంటుంది.

ఆర్థిక సంక్షోభం కారణంగా పేద పాకిస్థానీలు అనేక ఇబ్బందులను ఎదుర్కొంటున్నారు. గోధుమపిండి కొరత ప్రజలపై తీవ్ర ప్రభావం చూపుతోంది. గోధుమ పిండిని రవాణా చేసే ట్రక్కులకు పోలీసు రక్షణ తప్పనిసరి అవుతుంది. రంజాన్ మాసం ప్రారంభంలో ఆహార పంపిణీ కేంద్రాల వద్ద జరిగిన తొక్కిసలాటలో 20 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయారు.

కరాచీకి చెందిన విశ్లేషకుడు షాహిదా విజరత్ మాట్లాడుతూ ద్రవ్యోల్బణం పెరుగుతున్నందున కరువు పరిస్థితులు త్వరలో వస్తాయని ఆశిస్తున్నాను.

ఇది కూడా చదవండి:

ప్రమాదంలో హిందువులు : బీజేపీ ఆరోపణలపై మహువా మోయిత్రా ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు

ఇండిగో: ఇండిగో సిబ్బందిపై దాడి.. స్వీడన్ జాతీయుడు అరెస్ట్..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-01T20:27:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *