పుచ్చకాయ: పుచ్చకాయ పండినప్పుడు తెలుసుకోవడం ఎలా..ఇక్కడ 5 చిట్కాలు ఉన్నాయి

వేసవిలో పుచ్చకాయ తింటే జలుబు ఆగిపోతుందని మనకు తెలుసు. అయితే పుచ్చకాయ కొనేటపుడు మనకు అనేక సందేహాలు ఉంటాయి. పుచ్చకాయ లోపల ఎర్రగా ఉందా, పక్వానికి వచ్చిందా, తియ్యగా ఉందా లేదా అనే సందేహాలు అనేకం. పుచ్చకాయ పండినదా? లేదా ఎలా తెలుసుకోవాలంటే.. రుచికరమైన పుచ్చకాయను ఎంచుకోవడానికి ఈ చిట్కాలను అనుసరించండి.

వేసవి వచ్చిందంటే పుచ్చకాయల సీజన్ వస్తుంది. ఈ సీజన్‌లో వీధుల్లో ఎక్కడ చూసినా పుష్కరాలపై పుచ్చకాయలు అమ్మే వ్యాపారులు ఉంటారు. జ్యుసి మరియు తీయని రుచికరమైన పుచ్చకాయ మండే ఎండలో డీహైడ్రేషన్ నుండి రక్షించడానికి చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. ఎందుకంటే పుచ్చకాయల్లో నీటి శాతం ఎక్కువగా ఉంటుంది మరియు యాంటీఆక్సిడెంట్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి. వేసవిలో తినడానికి ఉత్తమమైన పండ్లలో పుచ్చకాయలు ఒకటి. పుచ్చకాయ మంటతో పోరాడటానికి సహాయపడుతుంది మరియు కడుపుని చల్లగా ఉంచుతుంది. వీటిని సాదాగా లేదా సలాడ్లు లేదా జ్యూస్ రూపంలో పుదీనా మరియు ఫెటాతో కలిపి తింటే ఎల్లప్పుడూ తాజాగా ఉంటాయి.

water-melon.jpg

కానీ తరచుగా అయోమయం చెందే విషయాలలో ఒకటి సరైనదాన్ని ఎలా ఎంచుకోవాలి. గతంలో వ్యాపారులు పుచ్చకాయలను ముక్కలుగా కోసి పరీక్ష చేయించేవారు. ఇటీవలి కాలంలో పెరిగిన శుభ్రత చూస్తే ఇది అంత మంచిది కాదు. కాబట్టి పుచ్చకాయ సంపూర్ణంగా పండినప్పుడు తెలుసుకోవడానికి కొన్ని సాధారణ మార్గాలు ఉన్నాయి.

మీరు పుచ్చకాయ కొనుగోలు చేసేటప్పుడు ఈ విధంగా తనిఖీ చేయండి.

1. బరువును గమనించండి

పుచ్చకాయ పూర్తిగా పక్వానికి వచ్చిందో లేదో తనిఖీ చేయడానికి ఉత్తమ మార్గం బరువును తనిఖీ చేయడం. మీ చేతుల్లో ఒకే పరిమాణంలో ఉన్న రెండు పుచ్చకాయలను తీసుకోండి మరియు బరువును తనిఖీ చేయండి. పుచ్చకాయ ఎంత బరువుగా ఉంటే అంత జ్యుసిగా ఉంటుంది.

2. పుచ్చకాయను కొట్టండి మరియు ధ్వనిని గమనించండి..

తలుపు తట్టినట్లు మీ పిడికిలితో పుచ్చకాయను కొట్టండి. సంపూర్ణంగా పండిన పుచ్చకాయ తక్కువ శబ్దం చేస్తుంది. అది బోలుగా లేదా చదునుగా అనిపిస్తే, అది అతిగా పండినది. హై పిచ్ సౌండ్ వినబడితే అది ఇంకా పండలేదని గమనించాలి.

3. పుచ్చకాయ వాసన.

మీ ముక్కుకు దగ్గరగా పట్టుకోండి మరియు పుచ్చకాయ వాసనను గమనించండి. పుచ్చకాయ ఒక ప్రత్యేకమైన తీపి వాసన కలిగి ఉంటుంది. మీరు పై తొక్క నుండి ఎటువంటి వాసనను పసిగట్టలేకపోతే.. అది అపరిపక్వంగా ఉంటుంది. పుచ్చకాయ ఎంత సువాసనగా ఉంటుందో, అంత పక్వానికి వస్తుంది.

4. పుచ్చకాయ ఆకారాన్ని పరిశీలించండి. .

పుచ్చకాయ తొక్క యొక్క ఆకృతి సాధారణంగా చాలా స్పష్టంగా ఉంటుంది. ఇతర పండ్లలా కాకుండా దీని చర్మం చాలా దృఢంగా ఉంటుంది. పండని పుచ్చకాయ చాలా గట్టి తొక్కను కలిగి ఉంటుంది. సరిగ్గా పండిన పుచ్చకాయ మీ వేళ్లతో నొక్కినప్పుడు దాని పై తొక్క మృదువుగా అనిపిస్తే పండినది.

5. రంగు తనిఖీ

పుచ్చకాయ పండినదా లేదా అని తెలుసుకోవడానికి ఇది సులభమైన పద్ధతి. పుచ్చకాయ పైభాగం ముదురు ఆకుపచ్చ రంగులో ఉంటే, లేత ఆకుపచ్చ రంగు పూర్తిగా పండినట్లు అర్థం. పసుపు పచ్చ రంగులో ఉంటే పండించిన చోటనే పండినట్లు అర్థం చేసుకోవాలి. పుచ్చకాయ తెలుపు రంగులో ఉంటే, అది ఇంకా పండలేదని గమనించాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-11T20:22:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *