బండి సంజయ్: బండి సంజయ్ ఎపిసోడ్‌లో ఉత్కంఠకు అసలు కారణం ఇదే..!

బండి సంజయ్ భవితవ్యంపై చర్చ

ప్రధాని, రాష్ట్రపతి పర్యటనలతో మంత్రివర్గ విస్తరణకు బ్రేక్ పడింది

మంత్రి పదవి రేసులో ముందున్నారు

10వ మరియు 12వ తేదీల మధ్య తేలవచ్చు

(ఆంధ్రజ్యోతి ప్రతినిధి, కరీంనగర్)

బీజేపీ రాష్ట్ర మాజీ అధ్యక్షుడు, ఎంపీ బండి సంజయ్‌కుమార్‌కు కేంద్రమంత్రి పదవి దక్కుతుందా లేదా అన్నది తేలేందుకు మరో వారం రోజులు పట్టే అవకాశం ఉంది. దేశ రాజధాని ఢిల్లీలో రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము లేకపోవడం, రెండు రోజుల పర్యటన నిమిత్తం ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ తెలంగాణకు రావడంతో మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ ఆలస్యం కానుంది. మరో ఆరు నెలల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో.. రాష్ట్రంలో నాయకత్వాన్ని మార్చాలని బీజేపీ జాతీయ నాయకత్వం నిర్ణయించింది. కేంద్రమంత్రి కిషన్‌రెడ్డి స్థానంలో ఇప్పటి వరకు రాష్ట్ర అధ్యక్షుడిగా ఉన్న బండి సంజయ్‌కుమార్‌ను నియమించారు.

రాష్ట్ర అధ్యక్ష పదవికి రాజీనామా చేసిన సంజయ్‌ను జాతీయ కార్యదర్శిగా నియమించి కొన్ని రాష్ట్రాలకు ఇన్‌ఛార్జ్‌గా పంపే అవకాశాలున్నట్లు వార్తలు వస్తున్నాయి. కిషన్ రెడ్డి కేంద్రమంత్రి పదవికి రాజీనామా చేయాల్సి వచ్చింది.. ఒకరికి ఒకే పదవి.. ఆయన రాజీనామాతో కేంద్ర మంత్రివర్గంలో తెలంగాణకు ప్రాతినిధ్యం లేకుండా పోతుంది. ఆయన స్థానంలో రాష్ట్ర అధ్యక్ష పదవికి రాజీనామా చేసిన బండి సంజయ్ కుమార్ కు అవకాశం కల్పిస్తారనే ప్రచారం సాగుతోంది. ఆదిలాబాద్ ఎంపీ సోయం బాపురావు కూడా మంత్రి పదవి రేసులో ఉన్నారు. గత కేబినెట్ కూర్పులో ఆయనకు మంత్రి పదవి ఇవ్వడం ద్వారా గిరిజనులకు ప్రాధాన్యత కల్పించి ఆయా వర్గాల్లో పార్టీని మరింత పటిష్టంగా తీసుకెళ్లే అవకాశం ఉందని భావించారు. అప్పటి సమీకరణాల వల్ల సాధ్యం కాకపోవడంతో ఇప్పుడు ఆయన పేరు బలంగా వినిపిస్తోంది.

జాతీయ స్థాయిలో పార్టీకి సేవ.. ప్రభుత్వంలో..?

రాష్ట్ర అధ్యక్ష పదవికి రాజీనామా చేసిన సంజయ్.. తాను సామాన్య కార్యకర్తగానే ఉంటానని ప్రకటించడంపై పార్టీ అధిష్టానానికి తలవంచినట్లు భావిస్తున్నారు. దీంతో ఆయన అసంతృప్తుల నుంచి బయటపడి మునుపటిలా చురుగ్గా వ్యవహరించేందుకు మంత్రి పదవిని చేపట్టే అవకాశం ఉందని అంటున్నారు. రాష్ట్రానికి రెండు మంత్రి పదవులు ఇచ్చే అవకాశం లేదని అంటున్నారు. జాతీయ కార్యదర్శి పదవికి పార్టీలో మంచి ప్రాధాన్యత ఉన్నప్పటికీ సొంత రాష్ట్రంలో చురుగ్గా వ్యవహరించే అవకాశం లేకపోవడంతో సంజయ్ ఆ పదవిని చేపట్టేందుకు సుముఖంగా లేరని, అందుకే కేంద్ర నాయకత్వం చెబుతోందని అంటున్నారు. మంత్రి పదవికి అధిక అవకాశం.

ఈ నెల 8వ తేదీన ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ వరంగల్ జిల్లాలో పర్యటించి బహిరంగ సభలో పాల్గొంటారు. 9న హైదరాబాద్ లో దక్షిణాది రాష్ట్రాల బీజేపీ అధ్యక్షులు, మంత్రులు, ఇతర ముఖ్య నేతలతో సమావేశం కానున్నారు. ఈ సమావేశంలో పార్టీ సంస్థాగత అంశాలు, తెలంగాణలో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికలపై చర్చించనున్నట్లు సమాచారం. 9వ తేదీ రాత్రి ఢిల్లీకి వెళ్లనున్నారు. ఆ సమయానికి రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము కూడా రాష్ట్ర పర్యటనలు ముగించుకుని ఢిల్లీ చేరుకుంటారు. ఈ నెల 13న ప్రధాని విదేశీ పర్యటనకు వెళ్తున్నందున 10 నుంచి 12వ తేదీ మధ్య మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ ఉంటుందని అంతా భావించారు. ఈ మంత్రివర్గం కూర్పుపైనే సంజయ్ భవితవ్యం ఆధారపడి ఉంది.

సంజయ్‌కు మంత్రి పదవి దక్కితే ఏకంగా మూడు ఉన్నత పదవులు అలంకరించిన వ్యక్తి అవుతాడు. 2019లో కరీంనగర్ ఎంపీగా గెలిచి కొంత కాలం తర్వాత రాష్ట్ర అధ్యక్షుడిగా బాధ్యతలు చేపట్టారు. ఇప్పుడు కేంద్రమంత్రి పదవి వస్తే ఐదేళ్ల వ్యవధిలో మూడు క్రియాశీలక పదవులు చేపట్టిన వ్యక్తిగా గుర్తింపు వస్తుంది. రాష్ట్ర అధ్యక్షుడిగా నియమితులైన కిషన్ రెడ్డి, బండి సంజయ్ ఢిల్లీ నుంచి బయలుదేరి బుధవారం రాత్రి హైదరాబాద్ చేరుకున్నారు. గురు, శుక్రవారాల్లో వరంగల్ లోనే బస చేసి ప్రధాని పర్యటన ఏర్పాట్లను పర్యవేక్షించనున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-06T13:03:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *