‘బయ్ ఆన్ డిప్స్’ వ్యూహం ఉత్తమం!

ఈ వారం దేశీయ ఈక్విటీ మార్కెట్ల గమనాన్ని కార్పొరేట్ కంపెనీలతో పాటు అమెరికా ఫెడ్ రిజర్వ్ ఆర్థిక ఫలితాల ద్వారా నిర్ణయించవచ్చు. జూలై నెల డెరివేటివ్‌లు ముగియనున్నందున ఈ వారం మార్కెట్లు ఆటుపోట్లకు గురయ్యే అవకాశం ఉంది. మార్కెట్లు వరుసగా నాలుగో వారం లాభాలతో ముగిసినా.. వారాంతంలో లాభాల స్వీకరణ జరగడంతో బుల్ రన్ కు బ్రేక్ పడింది. హెవీవెయిట్ షేర్లు నష్టాల్లో ముగిసినప్పటికీ, ఇతర కౌంటర్ల పనితీరు మాత్రం ప్రోత్సాహకరంగానే ఉంది. అయితే ప్రస్తుతం మార్కెట్‌లో ఓవర్‌బాట్‌ పరిస్థితులు కనిపిస్తున్నాయి. దీంతో ఈ వారం మార్కెట్ కొంత కరెక్షన్ కు గురయ్యే అవకాశం ఉంది. 20,000 సైకలాజికల్ టర్మ్ లెవెల్స్ వద్ద నిఫ్టీ గట్టి ప్రతిఘటనను ఎదుర్కొంటోంది. నిఫ్టీ అప్‌ట్రెండ్‌ను చూపితే 20,100-20,200 వద్ద నిరోధ స్థాయిలు ఉంటాయి. 19,600-19,500 వద్ద మద్దతు స్థాయిలు తగ్గుదలని సూచిస్తున్నాయి. వ్యాపారులు అత్యధికంగా లాభాలను పొందడమే కాకుండా కొనుగోలుపై డిప్స్ వ్యూహాన్ని కూడా అమలు చేయాలి.

స్టాక్ సిఫార్సులు

BEML: గత వారం చివరి ట్రేడింగ్ సెషన్‌లో ఈ స్టాక్ వాల్యూమ్ పరంగా బ్రేకవుట్ సాధించింది. టెక్నికల్ చార్ట్‌ల ప్రకారం, ఈ షేర్ అత్యధిక స్థాయిలో ముగిసింది. 14-కాల RSIని దాటుతున్నందున ఈ కౌంటర్‌లో బుల్లిష్ ట్రెండ్ కనిపిస్తుంది. రానున్న రోజుల్లో ఈ షేరు అప్ ట్రెండ్ ను కొనసాగించే అవకాశాలున్నాయి. గత శుక్రవారం రూ.1,682.90 వద్ద ముగిసిన ఈ స్టాక్‌ను రూ.1,845 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయడానికి పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.1,595 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

కోరమాండల్ ఇంటర్నేషనల్: ఈ ఏడాది మే నుంచి రూ.920-940 స్థాయిల్లో హెచ్చుతగ్గులకు లోనవుతోంది. గత వారం, స్టాక్ మొదటిసారిగా రద్దీ జోన్ నుండి బయటపడింది. స్టాక్ ‘క్షితిజ సమాంతర వెడ్జ్’ నమూనా నుండి బయటపడింది. వాల్యూమ్స్ కూడా గణనీయంగా పెరిగాయి. గత శుక్రవారం రూ.980.40 వద్ద ముగిసిన ఈ షేరును రూ.1,030 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేసేందుకు పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.954 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

– సమీత్ చవాన్, చీఫ్ అనలిస్ట్,

టెక్నికల్, డెరివేటివ్స్, ఏంజెల్ వన్ లిమిటెడ్

గమనిక: పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు పెట్టుబడిదారులు తమ ఆర్థిక సలహాదారులను సంప్రదించాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *