బ్రిటన్‌లోని టాటా గిగా ఫ్యాక్టరీ | బ్రిటన్‌లోని టాటా గిగా ఫ్యాక్టరీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-20T02:25:46+05:30 IST

బ్రిటన్‌లో బ్యాటరీ సెల్ గిగా ఫ్యాక్టరీని ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు టాటా గ్రూప్ బుధవారం ప్రకటించింది. ఇందుకోసం 400 కోట్ల పౌండ్లు (దాదాపు రూ. 42,400 కోట్లు) పెట్టుబడి…

బ్రిటన్‌లోని టాటా గిగా ఫ్యాక్టరీ

రూ.42,400 కోట్ల పెట్టుబడితో బ్యాటరీ సెల్ ప్లాంట్ ఏర్పాటు

లండన్: బ్రిటన్‌లో బ్యాటరీ సెల్ గిగా ఫ్యాక్టరీని ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు టాటా గ్రూప్ బుధవారం ప్రకటించింది. ఇందుకోసం 400 కోట్ల పౌండ్లు (దాదాపు రూ. 42,400 కోట్లు) పెట్టుబడి పెట్టనున్నారు. వాహన రంగాన్ని ఎలక్ట్రిక్ మొబిలిటీకి మార్చేందుకు ఈ ప్లాంట్ సహాయపడుతుందని టాటా గ్రూప్ పేర్కొంది. 40 గిగావాట్ల సామర్థ్యంతో ఏర్పాటు చేయనున్న బ్యాటరీ సెల్ ఫ్యాక్టరీ యూరప్‌లోని అతిపెద్ద ప్లాంట్‌లలో ఒకటిగా నిలవనుంది. వేలాది ఉద్యోగాల కల్పనకు ఇది దోహదపడుతుంది. టాటా మోటార్స్ మరియు కంపెనీ బ్రిటిష్ అనుబంధ సంస్థ జాగ్వార్ ల్యాండ్ రోవర్ (జెఎల్‌ఆర్) ఈ ప్లాంట్‌కు ప్రధాన కస్టమర్లుగా ఉంటాయని టాటా గ్రూప్ తన ప్రకటనలో తెలిపింది. 2026లో ఈ ప్లాంట్ నుంచి ఉత్పత్తి ప్రారంభమవుతుందని పేర్కొంది.

సునక్ సంతోషం వ్యక్తం చేశారు

గిగా ఫ్యాక్టరీ ఏర్పాటుకు టాటా గ్రూప్ బ్రిటన్‌ను ఎంపిక చేయడం పట్ల ఆ దేశ ప్రధాని రిషి సునక్ సంతోషం వ్యక్తం చేశారు. ఈ ఫ్యాక్టరీ తమ దేశ వాహన పరిశ్రమకు గర్వకారణంగా నిలుస్తుందని అన్నారు. బ్రిటన్ కార్ల తయారీ పరిశ్రమ, కార్మికుల నైపుణ్యానికి నిదర్శనమని అన్నారు. కాలుష్యరహిత వాహనాల వినియోగం వైపు ప్రపంచం పరివర్తన చెందుతున్నందున బ్యాటరీ టెక్నాలజీలో తమ ఆధిపత్యాన్ని పెంచడం ద్వారా 4,000 ఉద్యోగాలను సృష్టించడం మరియు సరఫరా గొలుసులో వేల మందికి ఉపాధి కల్పించడం ద్వారా దేశ ఆర్థికాభివృద్ధికి ఫ్యాక్టరీ దోహదపడుతుందని సునక్ అన్నారు. 2030 నాటికి, ఈ ఫ్యాక్టరీ యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్ (UK)కి అవసరమైన దాదాపు సగం బ్యాటరీలను సరఫరా చేస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-20T02:25:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *