బ్రిటన్: రిషి సునక్‌పై విచారణ

లండన్ : బ్రిటన్ ప్రధాని రిషి సునక్‌పై ఆ దేశ పార్లమెంటు స్టాండర్డ్స్ కమిషనర్ ఇటీవల విచారణ ప్రారంభించారు. ఆసక్తి ప్రకటనపై ఈ విచారణ జరుగుతోంది. ఈ విషయాన్ని కమిషనర్ వెబ్‌సైట్ ద్వారా తెలిపారు. రిషి భార్య అక్షతా మూర్తికి చైల్డ్ కేర్ కంపెనీలో వాటాలు ఉన్నాయని, ప్రభుత్వ విధానాలు కంపెనీకి మేలు చేశాయో లేదో తెలుసుకోవడానికి విచారణ జరుగుతోందని రిషి తరపున ప్రతినిధి తెలిపారు.

కమీషనర్ ఫర్ స్టాండర్డ్స్ వెబ్‌సైట్‌లో ఓపెన్ ఎంక్వైరీల జాబితా పోస్ట్ చేయబడింది. ఏప్రిల్ 13 నుంచి రిషి సునక్‌పై విచారణ కొనసాగుతోందని.. ఆసక్తి వ్యక్తీకరణపై ఈ విచారణ జరుగుతోందని చెబుతున్నారు.

మార్చిలో ప్రభుత్వం సమర్పించిన బడ్జెట్‌లో రిషి సునక్ ఒక విధానాన్ని ప్రకటించారు. ఒక చైల్డ్ కేర్ కంపెనీ దీని ద్వారా లబ్ది పొందుతున్నట్లు మీడియాలో కథనాలు వెలువడ్డాయి. రిషి భార్య అక్షతా మూర్తికి చైల్డ్ కేర్ కంపెనీలో షేర్లు ఉన్నాయని నివేదికలు తెలిపాయి. ప్రతిపక్ష లిబరల్ డెమోక్రాట్లు విచారణకు డిమాండ్ చేశారు. ఈ నేపథ్యంలో విచారణ జరుగుతోంది.

రిషి సునక్ ప్రతినిధి మీడియాతో మాట్లాడుతూ, కమిషనర్ విచారణకు సహకరించడానికి సంతోషిస్తామన్నారు. అత్యంత పారదర్శకంగా నిర్ణయం తీసుకున్నామని వివరిస్తామని చెప్పారు.

హౌస్ ఆఫ్ కామన్స్ ప్రవర్తనా నియమావళి మరియు రిజిస్టర్‌లు సక్రమంగా ఉన్నాయని నిర్ధారించడానికి కమిషనర్ బాధ్యత వహిస్తారు. ఏదైనా ఉల్లంఘనలు జరిగినట్లు ఆరోపణలు వచ్చినట్లయితే, వాటిపై కూడా విచారణ జరుగుతుంది. ప్రవర్తనా నియమావళి ప్రకారం పార్లమెంటు సభ్యులు తమ ఆర్థిక ప్రయోజనాలను వెల్లడించాలి. పార్లమెంటు సభ్యునిగా వారి చర్యలు, పార్లమెంటులో ప్రసంగాలు లేదా వారు ఓటు వేసే విధానంపై ఈ ఆసక్తులు ప్రభావం చూపుతాయని ఇతరులు భావించే సందర్భాల్లో ఎంపీలు తమ ఆర్థిక ప్రయోజనాలను బహిర్గతం చేయాల్సి ఉంటుంది.

ఈ విచారణలో రిషి సునక్ ప్రవర్తనా నియమావళిని ఉల్లంఘించినట్లు కమిషనర్ గుర్తిస్తే, క్షమాపణలు చెప్పాల్సిందిగా ఆదేశించవచ్చు. భవిష్యత్తులో ఇలాంటి సంఘటనలు జరగకుండా సూచనలు చేయవచ్చు. మరింత తీవ్రమైన కేసులను కమిటీకి సూచించవచ్చు. అవసరమైతే కమిటీ ఇతర ఆంక్షలు విధించవచ్చు. మౌఖిక లేదా వ్రాతపూర్వక క్షమాపణ అవసరం కావచ్చు. జీతం నిలిపివేయడం, కొంత కాలం పాటు సభ నుంచి సస్పెండ్ చేయడం, బహిష్కరించడం వంటి చర్యలు తీసుకోవచ్చు.

ఇది కూడా చదవండి:

స్వలింగ వివాహం: స్వలింగ వివాహంపై దాఖలైన పిటిషన్లను కొట్టివేయాలని కేంద్రం సుప్రీంకోర్టును కోరింది

ప్రధాని మోదీ: కుల గణనపై మోదీకి ఖర్గే లేఖ

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-17T21:54:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *