మధ్యాహ్న భోజన కార్యక్రమం: విద్యార్థులకు చేపల కూరతో భోజనం! మెనూలో చేరుస్తాం..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-20T12:33:13+05:30 IST

కొర్ర చేప తెలంగాణలో చాలా క్రేజ్ ఉన్న చేప. ఇందులో సూప్ వేసి ఉడికిన తర్వాత తింటే… దాని రుచి వేరు. చేపలు పట్టే కాలంలో పిల్లలకు చేపలు పట్టడం రోజువారీ జీవితంలో ఒక భాగం. కానీ

మధ్యాహ్న భోజన కార్యక్రమం: విద్యార్థులకు చేపల కూరతో భోజనం!  మెనూలో చేరుస్తాం..!

  • కేసీఆర్ పాఠశాల నుంచి చొరవ

  • నేటి నుంచి చేపలు తినడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలపై సదస్సులు

దుబ్బాక, జూన్ 19: కొర్ర చేప తెలంగాణలో చాలా క్రేజ్ ఉన్న చేప. ఇందులో సూప్ వేసి ఉడికిన తర్వాత తింటే… దాని రుచి వేరు. చేపలు పట్టే కాలంలో పిల్లలకు చేపలు పట్టడం రోజువారీ జీవితంలో ఒక భాగం. కానీ, ఇప్పుడు చేపలు తినాలంటే ముల్లు గుచ్చుతుందేమోనని పిల్లలు భయపడుతున్నారు. దీంతో చేపలు తినడం వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలపై అవగాహన కల్పించేందుకు మత్స్యశాఖ సదస్సులు నిర్వహించడం ప్రారంభించింది. సీఎం కేసీఆర్ చిన్నప్పుడు ఈత కొట్టి చేపలు పట్టిన ‘కేసీఆర్ బడి’ నుంచి ఈ కార్యక్రమం ప్రారంభం కానుంది. ఇందులో భాగంగా మంగళవారం మత్స్యశాఖ అవగాహన సదస్సును ఏర్పాటు చేసింది. ఈ సదస్సును దుబ్బాక నుంచి ప్రారంభించాలని రాష్ట్ర మత్స్య సహకార సంఘాల సమాఖ్య రాష్ట్ర చైర్మన్‌ పిట్టల రవీందర్‌ నిర్ణయించారు. ఈ సదస్సులో చేపల వల్ల కలిగే ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను విద్యార్థులకు వివరిస్తారు. చేపల తొక్కలు మరియు వెన్నుముకలను తొలగించి వాటిని ఎలా తినాలో కూడా వారికి తెలియజేయబడుతుంది.

లంచ్ మెనూలో కూడా చేర్చేలా ప్లాన్ చేయండి

రాష్ట్ర మత్స్య సహకార సంఘాల సమాఖ్య ఆధ్వర్యంలో పాఠశాలలు, కళాశాలల్లో ప్రభుత్వం నిర్వహించే మధ్యాహ్న భోజనంలో ఒకరోజు చేపల కూర అందించే ప్రతిపాదనకు శ్రీకారం చుట్టనున్నారు. రాష్ట్రంలో మత్స్య సంపద పెరిగే కొద్దీ వాటి వినియోగం ప్రయోజనకరంగా ఉంటుందని భావిస్తున్నారు. ప్రభుత్వానికి ప్రతిపాదించే ముందు మన ఊరు-మనబడి కార్యక్రమంలో భాగంగా అవగాహన సదస్సు నిర్వహించి విద్యార్థులకు చేపలపై అవగాహన కల్పించాలని నిర్ణయించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-20T12:33:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *