ముఖ్యమంత్రి: సీఎం సంచలన వ్యాఖ్యలు.. మళ్లీ బీజేపీ గెలిస్తే ఘోరం

– లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో గెలుపే లక్ష్యంగా ఉండాలి

– డీఎంకే పోలింగ్‌ కేంద్రాల ఇన్‌ఛార్జ్‌లతో స్టాలిన్‌

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): దేశాన్ని, రాష్ట్రాన్ని పెను ముప్పు నుంచి కాపాడాలంటే వచ్చే ఏడాది జరగనున్న లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ కూటమిని ఓడించాలని డీఎంకే అధ్యక్షుడు, సీఎం స్టాలిన్ పిలుపునిచ్చారు. బుధవారం సాయంత్రం తిరుచ్చిలోని రాంజీనగర్‌ మైదానంలో ఏర్పాటు చేసిన డీఎంకే పోలింగ్‌ కేంద్రం ఇన్‌ఛార్జ్‌ల సమావేశంలో ఆయన ప్రసంగించారు. వచ్చే ఏడాది జరగనున్న లోక్ సభ ఎన్నికలు అత్యంత కీలకమైనవని, ఆ ఎన్నికల్లో ఎవరు అధికారంలోకి రాకూడదన్నదే ప్రధానాంశమన్నారు. తొమ్మిదేళ్ల బీజేపీ పాలనలో దేశం విడిపోయిందని, మణిపూర్‌లో హింస చెలరేగిందని, సామాజిక న్యాయం సమాధి అయ్యిందని విమర్శించారు. ప్రజాస్వామ్యాన్ని, సామాజిక న్యాయాన్ని కాపాడాలంటే వచ్చే ఎన్నికల్లో బీజేపీ కూటమిని నాశనం చేయాలని పిలుపునిచ్చారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో డీఎంకే పోలింగ్‌ కేంద్రాల ఇన్‌ఛార్జ్‌లు కీలకపాత్ర పోషిస్తారని, కూటమిని గెలిపించేందుకు ఇప్పటి నుంచే కృషి చేయాలని పిలుపునిచ్చారు. ఓటర్ల జాబితాలను క్షుణ్ణంగా పరిశీలించి నకిలీ ఓటర్ల తొలగింపునకు చర్యలు తీసుకోవాలన్నారు. అదే సమయంలో ఓటర్లతో సన్నిహిత సంబంధాలు ఏర్పరచుకోవాలన్నారు. అంతేకాదు ప్రజల అవసరాలను గుర్తించి ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీల దృష్టికి తీసుకెళ్లాలని కోరారు. డీఎంకే ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న సంక్షేమ పథకాలపై విస్తృత ప్రచారం చేయాలన్నారు. 75వ వార్షికోత్సవం జరుపుకుంటున్న డీఎంకే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పుదుచ్చేరితో సహా 40 సీట్లు గెలిచి ప్రతిష్టను పెంచేందుకు సహకరించాలని కోరారు. ఆ మేరకు పోలింగ్ కేంద్రాల ఇన్ చార్జిలు ఫేస్ బుక్, ట్విట్టర్ ఖాతాలు తెరిచి పార్టీపై దుష్ప్రచారాన్ని తక్షణమే ఖండించాలన్నారు.

గవర్నర్ మనకు ప్రచారకర్త

లోక్‌సభ ఎన్నికలు జరిగే వరకు ఆర్‌ఎన్‌ రవినే గవర్నర్‌గా కొనసాగించాలని తాను కోరుకుంటున్నానని, డీఎంకే ప్రభుత్వానికి ఆయనే ప్రధాన ప్రచారకర్త అని స్టాలిన్ పేర్కొన్నారు. బీజేపీ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తే దేశానికి జరిగే అనర్థాలను అన్ని సభల్లో వివరిస్తున్నందుకే ప్రధాని మోదీకి కోపం వచ్చి ఏ రాష్ట్రంలో సభ జరిగినా తమిళంలో డీఎంకే వారసత్వ పాలన సాగుతోందని విమర్శించారు. నాడు. రాష్ట్రంలో డీఎంకే ప్రజలకు పాలనా వారసత్వాన్ని అందిస్తోందని, పెరియార్, అన్నాదురై, కరుణానిధి ఆశయాలు, సిద్ధాంతాలను వారసత్వంగా ఇస్తున్నామని ప్రధాని మోదీ చెబుతున్నారు. 26 పార్టీలతో ఏర్పడిన భారత కూటమికి ప్రధాని మోదీ భయపడుతున్నారు.

అవినీతి ఎపిని పక్కనబెట్టి ఇటీవల జరిగిన ఎన్‌డిఎ సమావేశంలో డిఎంకె అవినీతి పాలన అని మోడీ విమర్శించడం విడ్డూరంగా ఉందన్నారు. బీజేపీకి బానిసలు కాదని చెబుతున్న ఈపీఎస్.. మణిపూర్‌లో హింసపై ఎందుకు మాట్లాడటం లేదో సమాధానం చెప్పాలన్నారు. ఈ సమావేశంలో డీఎంకే న్యాయవాదుల విభాగం కార్యదర్శి ఎన్‌ఆర్‌ ఇళంగో ఓటరు జాబితా సవరణ గురించి వివరించారు. ద్రావిడ తరహా ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న ప్రజా సంక్షేమం, సామాజిక సంక్షేమ పథకాలు అనే అంశంపై మంత్రులు అన్బిల్ మహేశ్ పొయ్యమొళి, శివశంకర్, టీఆర్‌బీ రాజా, ఎంపీ రాజా, ఎంపీ ఎంఎం అబ్దుల్లా, సోషల్ మీడియా అంశంపై డీఎంకే విద్యార్థి విభాగం అధ్యక్షుడు రాజీవ్ గాంధీ మాట్లాడారు.

నాని2.2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-27T08:12:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *