రజనీకాంత్: జైలర్ వర్సెస్ జైలర్, వివాదాస్పద టైటిల్‌తో రజనీకాంత్ సినిమా!

ఆగస్ట్ నెల వస్తోంది అంటే సౌత్ ఇండియన్ ఫిల్మ్ ఇండస్ట్రీలో ఇది చాలా ముఖ్యమైన నెల. ఎందుకంటే చాలా మంది పెద్ద నటీనటులు, భారీ బడ్జెట్, భారీ సినిమాలు ఆగస్టు నెలలో విడుదలవుతున్నాయి. అందులో రజనీకాంత్, మోహన్ లాల్ నటించిన ‘జైలర్’ ఒకటి కాగా, చిరంజీవి నటించిన ‘భోలాశంకర్’ కూడా విడుదలవుతోంది. అలాగే మలయాళ స్టార్ దుల్కర్ సల్మాన్ నటించిన ‘కింగ్ ఆఫ్ కొత్త’ చిత్రం విడుదలవుతోంది. అక్షయ్ కుమార్ నటించిన హిందీ చిత్రం ‘OMG 2’ కూడా ఆగస్టులో విడుదల కానుంది. ఇదంతా ఒక మెట్టు పైకి అయితే మలయాళ దర్శకుడు సక్కీర్ మదతిల్ (సక్కీర్ మదతిల్) తాను నిర్మిస్తున్న చిత్రానికి ‘జైలర్’ అనే టైటిల్ కూడా పెట్టానని, అయితే రజనీకాంత్ తమిళ చిత్రం ‘జైలర్’ కంటే ముందుగా కేరళ ఫిలిం ఛాంబర్‌లో రిజిస్టర్ చేయించుకున్నాడని అంటున్నారు. #జైలర్.

జైలర్2.jpg

ఇదే విషయాన్ని రజనీకాంత్ తమిళ సినిమా ‘జైలర్’ నిర్మాతలైన సన్ పిక్చర్స్ కు చెబితే తమిళ సినిమా టైటిల్ మార్చే అవకాశం లేకపోలేదన్న సంగతి తెలిసిందే. అయితే తమిళంలో ‘జైలర్’ సినిమా అదే పేరుతో మలయాళంలో విడుదలైతే తన సినిమాకు పెద్ద దెబ్బే అంటున్నారు సక్కీర్. అంతే కాకుండా తమిళంలో రజనీకాంత్‌తో పాటు మలయాళ సూపర్‌స్టార్ మోహన్‌లాల్ కూడా నటిస్తున్నారు. అందువల్ల మలయాళం ‘జైలర్’కు నష్టం వాటిల్లే అవకాశం ఉందని భావిస్తున్నారు.

అయితే ఈ విషయంలో కేరళ ఫిల్మ్ ఛాంబర్ ఆఫ్ కామర్స్, కేరళ నిర్మాతలు మలయాళ దర్శకుడికి అడ్డుగా నిలిచినట్లు తెలుస్తోంది. మరి ఈ రెండు సినిమాలు ఆగస్ట్ 10న రిలీజ్ అవుతుండటం విశేషం.మళయాళంలో తమిళ సినిమా టైటిల్ అదే టైటిల్ తో రిలీజ్ చేస్తారా లేక మారుస్తారా అనేది చూడాలి. అయితే రీసెంట్ గా ఒకే టైటిల్ తో రెండు సినిమాలు రాగానే ఆ టైటిల్ ముందు స్టార్ పేరు చేరిపోయింది. ఉదాహరణకు, ‘ఖలేజా’ టైటిల్‌పై వివాదం వచ్చినప్పుడు, టైటిల్‌పై వివాదం తలెత్తినప్పుడు, టైటిల్‌ను ‘మహేష్ ఖలేజా’ (మహేష్‌బాబు)గా మార్చారు మరియు ‘కత్తి’ టైటిల్‌ను ‘కళ్యాణ్ రామ్ కత్తి’గా మార్చారు. చిత్రం. ఎంత స్టార్ పేరు ముందు పెట్టినా ముందుగా అనుకున్న టైటిల్స్ మాత్రమే ప్రజల్లోకి వెళ్తాయి.

జైలర్1.jpg

కానీ మలయాళ దర్శకుడు మాత్రం తన సినిమా రూ. 5 కోట్లు అంటే ఆయనకు భారీ మొత్తం, అందుకోసం చాలా అప్పులు, అప్పులు చేయాల్సి వచ్చిందంటే సన్ పిక్చర్స్ ఆలోచించాలి. రజనీకాంత్ ‘జైలర్’ చిత్రానికి నెల్సన్ దిలీప్ కుమార్ దర్శకత్వం వహించగా, తమన్నా భాటియా కథానాయిక. ఇప్పుడు ఈ టైటిల్ కోసం ఇద్దరూ మద్రాసు హైకోర్టు మెట్లెక్కారు. ఈ కేసును ఆగస్టు 2కి వాయిదా వేసిన సంగతి తెలిసిందే.

రజనీకాంత్ ‘జైలర్’ విడుదలపై ఇప్పుడు కాస్త ఆసక్తి నెలకొంది. ఎందుకంటే ఆగస్ట్ 2న కోర్టు ఏం చెబుతుందో, టైటిల్ మారుస్తారో లేక మలయాళ సినిమా టైటిల్ మారుస్తారో అని అందరూ ఎదురుచూస్తున్నారు. అలాగే ఈ రెండు సినిమాలూ ఒకేసారి అంటే ఆగస్ట్ 10న విడుదల కావడం విశేషం. ఒకటి తమిళ సినిమా, ఒకటి మలయాళం సినిమా. ఒకటి హై బడ్జెట్ సినిమా కాగా రెండోది చిన్న సినిమా. దర్శకుడు మాట్లాడుతూ మలయాళంలో ఓ యదార్థ కథ ఆధారంగా తెరకెక్కుతున్న చిత్రమిది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-25T18:38:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *