రష్యా Vs ఉక్రెయిన్: పుతిన్ సేఫ్… ప్రతీకారం: రష్యా

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-05-03T19:47:01+05:30 IST

పుతిన్ కార్యాలయంపై ఉక్రెయిన్ డ్రోన్ దాడి చేసిందని, రెండు డ్రోన్‌లను కూల్చివేసినట్లు రష్యా ప్రకటించింది.

రష్యా Vs ఉక్రెయిన్: పుతిన్ సేఫ్... ప్రతీకారం: రష్యా

క్రెమ్లిన్‌పై డ్రోన్ దాడి

మాస్కో: తమ అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ హత్యకు ఉక్రెయిన్ కుట్ర పన్నిందని రష్యా ఆరోపించింది. పుతిన్ కార్యాలయంపై ఉక్రెయిన్ డ్రోన్ దాడి చేసిందని, రెండు డ్రోన్‌లను కూల్చివేసినట్లు రష్యా ప్రకటించింది. దీన్ని సీరియస్ గా తీసుకున్నామని, ప్రతీకారం తీర్చుకుంటామని వెల్లడించారు. దాడి జరిగిన సమయంలో పుతిన్ క్రెమ్లిన్‌లో లేరని, క్షేమంగా ఉన్నారని చెప్పారు. మాస్కోలో అనధికార డ్రోన్ల ఎగురవేయడం నిషేధించబడింది. ఈ నెల 9వ తేదీన కూడా విక్టరీ పరేడ్ యథావిధిగా కొనసాగుతుందని రష్యా ప్రకటించింది. అయితే అదే సమయంలో పుతిన్ కార్యాలయంపై డ్రోన్ దాడి, సీసీటీవీలో రికార్డయిన దృశ్యాలు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రసారమైన మీడియాలో రష్యాలో తీవ్ర ఉద్రిక్తత నెలకొంది.

మరోవైపు తమపై పెద్ద ఎత్తున దాడికి రష్యా ప్రణాళికలు రచిస్తోందని, రష్యాలోని ప్రాంతాలను తాము ఎప్పుడూ టార్గెట్ చేయలేదని ఉక్రెయిన్ పేర్కొంది. క్రెమ్లిన్‌పై డ్రోన్ దాడి తమపై పెద్ద ఎత్తున దాడికి సాకు అని ఉక్రెయిన్ పేర్కొంది.

రష్యా ఉక్రెయిన్‌తో 14 నెలలుగా యుద్ధం చేస్తోంది. వేలమంది చనిపోయారు. లక్షలాది మంది ఇతర దేశాలకు వలస వెళ్లారు. వేల కోట్ల ఆస్తినష్టం జరిగింది. అమెరికా ఉక్రెయిన్‌కు అండగా నిలిచి ఆయుధాలను కొనుగోలు చేసేందుకు వేల కోట్ల ప్యాకేజీలను ప్రకటించింది. ఆయుధాలను కూడా సమకూర్చారు. అంతేకాదు ఉక్రెయిన్ పై దాడి చేయడంతో రష్యాపై అమెరికా అనేక ఆంక్షలు విధించింది. ముఖ్యంగా అమెరికా, యూరోపియన్ యూనియన్ విధించిన ఆంక్షల కారణంగా చమురు కొనుగోళ్లు నిలిచిపోవడంతో రష్యా కుదేలైంది. అప్పట్లో రష్యా నుంచి చైనా, భారత్ లు చౌకగా చమురును పెద్ద ఎత్తున కొనుగోలు చేశాయి. దీంతో రష్యా ఆర్థికంగా నిలదొక్కుకోగలిగింది.

క్రెమ్లిన్‌పై ఉక్రెయిన్ డ్రోన్ దాడి నేపథ్యంలో ఇరు దేశాల మధ్య మరోసారి ఉద్రిక్తతలు పెరిగాయి. దీంతో యుద్ధం మరింత ముదిరే అవకాశం ఉందని అంతర్జాతీయ పరిశీలకులు చెబుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-03T20:03:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *