రాహుల్ గాంధీ: సోనియా గాంధీ నివాసంలో వివాహ రిసెప్షన్

న్యూఢిల్లీ : కాంగ్రెస్ ఫస్ట్ ఫ్యామిలీ ఇటీవల మహిళా రైతులతో సరదాగా గడిపింది. ఢిల్లీలోని సోనియాగాంధీ నివాసాన్ని పెళ్లి ఇంటిలా అలంకరించారు. సోనియా, రాహుల్, ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా గ్రామీణ మహిళలతో ఆప్యాయంగా సంభాషించారు. వారితో కలిసి భోజనం చేయడం, ఒకరితో ఒకరు మాట్లాడుకోవడం, వారి కష్టసుఖాలు తెలుసుకోవడం. వారు తెచ్చిన బహుమతులను స్వీకరించి వారితో కలిసి నృత్యం చేశారు. రాహుల్ ఇటీవల హర్యానాకు వచ్చినప్పుడు, అతను ఈ మహిళలకు ఇచ్చిన మాటను నిలబెట్టుకున్నాడు మరియు ‘ఢిల్లీ దర్శన్’ కార్యక్రమాన్ని నిర్వహించాడు మరియు వారందరూ చాలా సంతోషించారు.

ఇటీవల రాహుల్ గాంధీ ప్రజలకు చేరువయ్యేందుకు పలు కార్యక్రమాలు చేపడుతున్నారు. జూలై 8న హర్యానాలోని సోనిపట్ జిల్లా మదీనా గ్రామంలోని పొలానికి వెళ్లి.. అక్కడి మహిళలతో మాట్లాడారు. వరి నాటారు. ట్రాక్టర్‌ను నడిపాడు. కార్యకర్తలు, కాంగ్రెస్ నాయకులు తీసుకొచ్చిన భోజనాన్ని స్వీకరించారు.

తాము ఢిల్లీకి సమీపంలో ఉన్నా, ఆ నగరాన్ని చూడలేదని మహిళలు చెప్పారు. అప్పుడు వారికి ‘ఢిల్లీ దర్శనం’ ఏర్పాటు చేస్తానని హామీ ఇచ్చారు. అదే సమయంలో, అతను ఆ మహిళల ద్వారా తన సోదరి ప్రియాంక గాంధీ వాద్రాతో ఫోన్‌లో మాట్లాడాడు. అప్పుడు “మేము మీ ఇంటికి భోజనానికి వస్తాము” అన్నారు.

ఈ హామీని నిలబెట్టుకున్న రాహుల్.. ఆ మహిళలను ఈ నెల 16న ‘ఢిల్లీ దర్శన్’కు ఆహ్వానించారు. వీరంతా బస్సుల్లో ఢిల్లీలోని జనపథ్‌లోని 10లోని సోనియా గాంధీ నివాసానికి చేరుకున్నారు. వారందరికీ సోనియా, రాహుల్, ప్రియాంక ఘనస్వాగతం పలికారు. వారందరితో ఆప్యాయత.

ఆ సమయంలో ఓ మహిళా రైతు మాటలతో వాతావరణం మరింత సందడిగా మారింది. రాహుల్ గాంధీని పెళ్లి చేసుకో’ అని సోనియా గాంధీకి చెప్పింది. అతడి కోసం అమ్మాయిని వెతకండి’ అని సోనియా బదులిచ్చారు. వారిద్దరి మాటలు విన్న రాహుల్, “(పెళ్లి) జరుగుతుంది” అని స్పందించారు. మరో మహిళ రాహుల్ గాంధీకి చెంచాతో ఆహారం తినిపించింది. దాన్ని తింటూ ఆనందించాడు.

రాహుల్ గాంధీ తన కంటే చిలిపి అని, అయితే తాను తిట్టడం లేదని ప్రియాంక అన్నారు. ఈ మాటలు విని గ్రామీణ మహిళలు పెద్దగా నవ్వారు.

ఈ వీడియోను రాహుల్ గాంధీ యూట్యూబ్‌లో షేర్ చేశారు. శనివారం సోషల్ మీడియా ‘ఎక్స్’ (ట్విట్టర్)లో ఒక ట్వీట్‌లో, “ఈ రోజు అమ్మ, ప్రియాంక మరియు నాకు మరపురాని రోజు. ఈ రోజు మాకు చాలా ప్రత్యేక అతిథులు ఉన్నారు. సోనిపట్ మహిళా రైతుల ఢిల్లీ దర్శనం జరిగింది. మేము వారితో కలిసి రాత్రి భోజనం చేసాము. ఇంట్లో.. చాలా మాట్లాడుకున్నాం.. వెలకట్టలేని బహుమతులు తీసుకున్నాం. “దేశావళి నెయ్యి, స్వీట్ లస్సీ, ఇంట్లో చేసిన ఊరగాయలు, మాకు చాలా ప్రేమ లభించింది,” అని అతను చెప్పాడు. “స్త్రీ అందరికంటే తక్కువ కాదు. సమాజం స్త్రీలను అణిచివేస్తుంది. స్త్రీ తన భావాలను స్వేచ్ఛగా వ్యక్తం చేయాలి’’ అని ఈ యూట్యూబ్ వీడియోలో పేర్కొన్నాడు.

పెరుగుతున్న ధరలపై మహిళలు సోనియా గాంధీతో మాట్లాడి తమ ఆవేదనను వ్యక్తం చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి:

మణిపూర్: ప్రతిపక్ష భారత కూటమి ఎంపీలు మణిపూర్ వెళ్లారు

భారత్ జోడో యాత్ర: మరోసారి ఆ రాష్ట్రంపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించిన రాహుల్ గాంధీ ‘భారత్ జోడో యాత్ర’

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-29T14:16:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *