వందే భారత్ రైళ్లు: 2019 నుండి రాళ్లదాడి ఘటనల్లో రైల్వేలకు ఎంత నష్టం?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-26T19:09:46+05:30 IST

2019లో కేంద్ర ప్రభుత్వం వందేభారత్ రైళ్లను ప్రవేశపెట్టినప్పటి నుంచి అల్లరిమూకల రాళ్లదాడి ఘటనల్లో రైల్వేకు ఎంత నష్టం జరిగిందో తెలుసా? రూ.55 లక్షలకు పైనే. కేంద్ర రైల్వే శాఖ మంత్రి అశ్విని వైష్ణవ్ బుధవారం పార్లమెంట్‌కు లిఖితపూర్వక సమాధానంలో ఈ విషయాన్ని వెల్లడించారు.

వందే భారత్ రైళ్లు: 2019 నుండి రాళ్లదాడి ఘటనల్లో రైల్వేలకు ఎంత నష్టం?

న్యూఢిల్లీ: 2019లో కేంద్ర ప్రభుత్వం వందేభారత్ రైళ్లను ప్రవేశపెట్టినప్పటి నుంచి అల్లరిమూకల రాళ్లదాడి ఘటనల్లో రైల్వేకు ఎంత నష్టం జరిగిందో తెలుసా? రూ.55 లక్షలకు పైనే. కేంద్ర రైల్వే శాఖ మంత్రి అశ్వినీ వైష్ణవ్ బుధవారం పార్లమెంట్‌కు లిఖిత పూర్వకంగా సమాధానం ఇచ్చారు. రాళ్లదాడి ఘటనల్లో ప్రయాణికులకు ఎలాంటి ప్రాణ నష్టం జరగలేదని, దొంగతనం జరగలేదని, ప్రయాణికుల వస్తువులకు ఎలాంటి నష్టం జరగలేదని లోక్‌సభలో ఒక ప్రశ్నకు సమాధానంగా మంత్రి చెప్పారు. ఈ ఘటనలకు పాల్పడిన 151 మందిని అరెస్టు చేసినట్లు తెలిపారు. జూన్ 2019, 2020, 2021, 2022, 2023 వరకు వందే భారత్ రైళ్లు రూ. 55.60 లక్షలు.

ప్రయాణికుల ప్రాణాలకు, రైల్వే ఆస్తులకు రక్షణ కల్పించేందుకు ఆర్‌పిఎఫ్ జిల్లా పోలీసు, సివిల్ అడ్మినిస్ట్రేషన్‌తో సమన్వయంతో ‘ఆపరేషన్ సతి’ ప్రచారం నిర్వహిస్తోందని చెప్పారు. రైల్వే ట్రాక్‌ల సమీపంలో నివసించే వారిని ఒక దగ్గరకు చేర్చి ప్రజలకు అవగాహన కల్పిస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఆందోళనల సందర్భంగా రైల్వే ఆస్తులను ధ్వంసం చేయడం వల్ల జరిగిన నష్టాన్ని, పరిణామాలను ప్రజలకు వివరిస్తున్నట్లు తెలిపారు. విధ్వంస ఘటనలు జరుగుతున్న విభాగాల్లో గస్తీని పటిష్టం చేశామన్నారు. కదులుతున్న రైళ్లపై రాళ్లు రువ్వే ఘటనల్లో తీసుకోవాల్సిన చర్యలపై సమగ్ర మార్గదర్శకాలు జారీ చేశామన్నారు. తరచూ అల్లర్లు జరిగే బ్లాక్‌స్పాట్‌ల వద్ద తాగుబోతులు, అల్లరి మూకలు వంటి సంఘ వ్యతిరేక శక్తులపై నిఘా ఉంచి నిత్యం తనిఖీలు నిర్వహిస్తున్నామని తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-26T19:09:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *