వర్షాలు: చల్లబడిన చెన్నై. మరో 2 రోజులు వర్ష సూచన

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాజధాని నగరం చెన్నైతో పాటు చుట్టుపక్కల జిల్లాలైన తిరువళ్లూరు, చెంగల్‌పట్టు (తిరువళ్లూరు, చెంగల్‌పట్టు)లో గత ఆదివారం నుంచి తరచూ వర్షాలు కురుస్తుండగా, గత నాలుగు రోజులుగా వాతావరణం చల్లబడింది. పగటిపూట చిరు జల్లులు, రాత్రి కొన్నిచోట్ల భారీ వర్షాలు కురుస్తుండడంతో నగరం అంతటా చల్లటి గాలులు వీస్తున్నాయి. మంగళవారం రాత్రి కూడా వాషర్‌మన్‌పేట, రాయపురం, రాయపేట, మైలాపూర్, తాంబరం, ఆవడి, అంబత్తూరు, కోయంబేడు, మధురవాయల్, పూందమల్లి తదితర ప్రాంతాల్లో వర్షం కురిసింది. నాలుగు రోజులుగా నగరంలో వేడి వాతావరణం లేదు. పగలు, రాత్రి అనే తేడా లేకుండా వర్షం కురుస్తుండటంతో నగరవాసులు ఇంటి వద్ద చల్లదనాన్ని అనుభవిస్తున్నారు. ఈ వర్షాలు దైనందిన కార్యక్రమాలకు ఎలాంటి అంతరాయం కలిగించకపోవడం విశేషం. అదేవిధంగా రెండో మెట్రో రైల్వే ప్రాజెక్టు పనులకు కూడా ఈ వర్షాల వల్ల అంతరాయం కలగలేదు.

పెరిగిన రిజర్వాయర్ నీటిమట్టం…

నాలుగు రోజులుగా కురుస్తున్న వర్షాలకు నగరానికి తాగునీరు అందించే ప్రధాన రిజర్వాయర్లలో నీటిమట్టం క్రమంగా పెరుగుతోంది. పుళల్ జలాశయంలో 2137, చెంబరంబాక్కం జలాశయంలో 2375, పూండి రిజర్వాయర్‌లో 2075, తెరవాయి కందిగై రిజర్వాయర్‌లో 370 క్యూబిక్‌ అడుగులకు నీరు చేరుతున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. బంగాళాఖాతంలో అల్పపీడనం, పశ్చిమ గాలుల ప్రభావంతో నగరంతో పాటు చుట్టుపక్కల జిల్లాల్లో రెండు రోజుల పాటు ఓ మోస్తరు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని స్థానిక వాతావరణ పరిశోధన కేంద్రం అధికారులు ప్రకటించారు. కోస్తా జిల్లాల్లో గంటకు 45 నుంచి 55 కి.మీ వేగంతో ఈ నెల 30వ తేదీ వరకు మత్స్యకారులు చేపల వేటకు వెళ్లవద్దని అధికారులు హెచ్చరించారు. కొడైకెనాల్, హోగెనెకల్, ఊటీ (హోగెనెకల్, ఊటీ), గూడలూరు తదితర ప్రాంతాల్లో కూడా రెండు రోజులుగా ఓ మోస్తరు వర్షాలు కురిశాయి. మంగళవారం గూడలూరులో ప్రధాన రహదారిపై మట్టి ఇళ్లు విరిగిపడ్డాయి. వాటిని తొలగించేందుకు అధికారులు ఎక్స్‌కవేటర్లతో పనిచేయాల్సి వచ్చింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-27T07:54:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *